multilink beam

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongnutto, 17 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เพื่อนๆมีใครเคยซ่อมช่วงล่างด้านหลังไหมครับ ผมใช้B14ท้ายยาว เวลาเข้าโค้งยาวๆจะมีเสียง กุกๆ ตลอดโค้งเลยครับเป็นทั้งซ้ายและขวา เวลารถวิ่งที่ความเร็วประมาณ80-120 ก็จะมีเสียงบ้างเป็นระยะๆ ลูกปืนล้อก็เปลี่ยนแล้วเพลาขับด้านซ้ายก็เพิ่งเปลี่ยนมาไม่รู้จะเป็นที่อะไรต่อช่างบอกอาจจะเป็นที่multilink beam แต่ยังไม่ได้แจ้งราคาค่าซ่อม เลยมาถามเพื่อนๆก่อนเพื่อจะมีข้อมูลไปคุยกับช่าง หรือจะลบกวนลงเบอร์ไว้ก็ได้เดี๋ยวโทรกลับ ขอบคุณครับ

2. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    B14เพียบ มาตอบเร็วครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    วิธีแก้ คือ ยกดิสหลังทั้งคาน เปลี่ยนเลยคร้าบ
    หรือไม่ ก็ หา ดรัมหลัง ทั้งคาน ยกเปลี่ยน ดีกว่าเอา อะไหล่ไทยมาซ่อม ไม่ทน

อะไหล่ ดรัม กับ ดิส มีนะครับ สนใจโทรมาคุยได้

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ยางเบ้าโช้ค

5. pongnutto

709
    7
    18
    ถ้ายกทั้งคานดูว่าจะมีปัญหาน่ะสิครับ เพราะชุดหลังผมใส่ดิสของA32ไปแล้ว สงสัยจะงานใหญ่ ส่วนเบ้าโชคก็น่าสนใจ เดี๋ยวลองเช็คดูครับ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    งั้นก็ไปซื้อ บุชยางมาเปลี่ยนครับ มีสี่ห้าตัวมั้ง ตัวไม่กี่ร้อย

ดูยี่ห้อดีๆ หรือไม่ลองไปถามราคาของแท้ดูว่าเท่าไร

ใช้ได้อีกหลายหมื่นโล เพราะที่ติดรถมาตั้งแต่ป้ายแดงก็มาเสื่อมเอาอีตอน ใกล้ๆแสนโล

7. pongnutto

709
    7
    18
    ที่บอกว่าบูชยางนี่หมายถึงบูชที่อยู่ใน ระบบ multilink ใช่ไหมครับท่าน พอมีร้านแนะนำในการซ่อมไหมครับ ผมอยู่แถวๆลาดพร้าว

8. pongnutto

709
    7
    18
    มารอคำปรึกษาต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้