เกี่ยวฝาท้าย vigor

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เต้าฮวย TUNING, 18 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    คือวันนี้จะเปลี่ยนป้ายทะเบียนหลังซึ่งมันตัดมา ปรากฏว่ามันเป็นฝากระโปรงท้าย accord แล้วเอาทับทิม vigor มาติด:cry: แหมนึกว่าเป็นvigor อยากจะถามว่าถ้าเปลี่ยนฝากระโปรงหลังแล้วต้องเปลี่ยนไฟท้ายมั๊ยครับ [​IMG]
    [​IMG] Thanks: gclub ibcbet

2. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ไม่ต้องเปลี่ยนไฟท้ายคับ
    เพราะมันเหมือนกัน ใช้ร่วมกันได้
    แต่ฝาท้ายวิกเกอร์หายากมาก ราคาแพงด้วย ถ้ามีแผงทับทิมวิกเกอร์แล้ว แนะนำให้แปลงฝากระโปรงท้ายเอา ถ้าหาฝากระโปรงวิกเกอร์ไม่ได้

3. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    อ่าวใส่กันได้หรอคับไม่รู้น่ะเนี่ยถ้างี้กระโปงผมเป็นของตัวในงี้ผมหาไฟทับทิมไวเกอร์มาใส่ก็ได้...ชิมิ...แล้วมันจะไม่มีปัญหาตอนหลัง..ชิมิงับ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ตามรูปแปลกมากเลย ตัดไฟทับทิม vigor ออกเพื่อติดป้ายทะเบียน คันเดียวจริง ๆ ไม่เหมือนใคร

5. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ครับรถมันแปลกครับผมเองเพิ่งเริ่มสังเกตในเล่มลงว่ารุ่น vigor ไฟป๊อปอัพ ไม่มีมูนรูฟ กันชนหลังเป็นaccord / ฝาท้าย accord ทับทิม vigor ภายในสีแดงเลือดหมู คิ้วตรงแก้มหน้าคนละรุ่นกับคิ้วประตูอีก เฮอ.........จะมีอะไรอีกมั๊ยเนี่ยตกลง รถผมรุ่นไหนกัน555 ว่าจะลองหาทับทิม89 ใส่ไปก่อน งบหมด
    ถ้าแปลงฝาท้ายได้ทำอยากมั๊ยครับประมาณเท่าไรครับ ทำที่ไหนครับ
    มีปัญหารบกวนพี่ๆๆเพื่อนเยอะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

6. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ .. // ถ้ารถบ้าน รถเรื่อย ๆ ก็ เดิม ๆ กันไป ไม่เจ็บตัวมาก ..

แต่อยากซิ่ง... ก้อต้องหากันชนหลังมาใส่ จะมีช่องใส่ทะเบียนคับ แล้วก็หาแผงทับทิม มาเปลี่ยน ซ่อมตรงฝาท้าย หรือ เปลี่ยนฝาท้ายไปเลย แต่หายากมาก ...

แนะนำขำ ๆ แล้วกันนะคับ แล้วตามการใช้งานของบุคคล...

7. chay 88-89

431
    1
    0
    อยากได้สปอยเลอร์แบบในรูปจังหาได้ที่ไหนอ่ะ

8. chay 88-89

431
    1
    0
    แปลงฝากระโปงแพงไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้