เปลี่ยนเครื่องหรือฮอนท์เครื่องใหม่ดีครับเครื่องเดิม3t

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย atcha.c, 11 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atcha.c

atcha.c New Member Member

11
    0
    0
    ไม่อยากแปลงรถมากครับใช้ไปทำงานไม่ได้แข่งกับใครรบกวนผู้รู้ตอบทีครับแล้วแบบไหนคุ้มที่สุด

2. NeoZelon

NeoZelon New Member Member

19
    0
    0
    จุดเด่นของเครื่องรุ่นนี้คือทนมากๆๆๆๆๆ ขนาดผมลืมต่อพัดลมหม้อน้ำ(ใช้พัดลมไฟฟ้า) วิ่งจนน้ำแห้งก็ไม่พัง ต่อมาสายพานปั๊มน้ำขาดวิ่งจนดับก็ไม่พังทนมากๆ
    แต่ว่าอัตตราการกินมันไม่ค่อยสัมพันธ์กับความแรงเอาซะเลย กดเป็นหาย ดุจถังน้ำมันรั่วแต่ยังวิ่งไม่ค่อยออก ฉนั้นลงเครื่องใหม่จะได้ความแรงมากขึ้นโดยยังคงไว้ซึ่งอัตราความประหยัด
    แต่ถ้าอยากได้ทนๆถึกๆก็ฮอลเอาครับ

3. atcha.c

atcha.c Guest

0
    0
    0
    คกลงว่าเปลี่ยนหรือฮอนดีครับถ้าเปลี่ยนผมว่าจะใช้3s+แก๊สแบบดูด(ขอความคิดเห็นด้วยครับ)

4. prinramore

prinramore New Member Member

7
    0
    0
    ผมเชียร์ 3S

5. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ฮอนท์ดีกว่าครับ เดิมๆ แล้วติดแก๊ส สบายๆ

6. atcha.c

atcha.c Guest

0
    0
    0
    ฮอนเท่าไหร่ครับและเครื่อง3sรวมค่าวางเท่าไหร่แบบไหนคุ้มกว่า

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    Overhaul เครื่องเดิม ค่าใช้จ่ายประมาณ 25000.- ทำแล้วได้กลับมาไม่เกิน 80% เพราะฝาสูบไม่มีของใหม่ขายครับ

เครื่อง 3S-FE ,4S-FE ราคาอยู่ที่ 20000.- พร้อมกล่อง+เกียร์ออโต้ ค่าวางเครื่องมาตรฐานอยู่ประมาณ 10000.-
    ค่าอุปกรณ์จิปาถะอยู่ที่(บวกเผื่อ) 8000.- เช่น คันเกียร์ออโต้ ออยคูลเลอร์เกียร์ออโต้ ตัดต่อเพลากลาง ดัดแปลงหม้อน้ำ
    ไมล์ไฟฟ้ารุ่นนี้ต้องใช้ไมล์ไฟฟ้าครับ พัดลมแอร์ 2 ตัว

LPG ระบบดูด Fix Mixer อยู่ที่ 14000.-
    LPG ระบบหัวฉีด อยู่ที่ 22000.-

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    Overhaul เครื่องเดิม ค่าใช้จ่ายประมาณ 25000.- ทำแล้วได้กลับมาไม่เกิน 80% เพราะฝาสูบไม่มีของใหม่ขายครับ

เครื่อง 3S-FE ,4S-FE ราคาอยู่ที่ 20000.- พร้อมกล่อง+เกียร์ออโต้ ค่าวางเครื่องมาตรฐานอยู่ประมาณ 10000.-
    ค่าอุปกรณ์จิปาถะอยู่ที่(บวกเผื่อ) 8000.- เช่น คันเกียร์ออโต้ ออยคูลเลอร์เกียร์ออโต้ ตัดต่อเพลากลาง ดัดแปลงหม้อน้ำ
    ไมล์ไฟฟ้ารุ่นนี้ต้องใช้ไมล์ไฟฟ้าครับ พัดลมแอร์ 2 ตัว

LPG ระบบดูด Fix Mixer อยู่ที่ 14000.-
    LPG ระบบหัวฉีด อยู่ที่ 22000.-

9. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ถ้าชอบเดิมๆก็Overhaul แต่ถ้าชอบประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นก็เปลี่ยนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้