ปัญหารถกระชาก เวลาออกตัว แล้วเร่งรอบสูงจนเปลี่ยนเกียร์ รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chimada, 12 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chimada

chimada New Member Member

5
    0
    0
    B14 ปี 99 AT ของผม มีปัญหา คือ ช่วงออกตัว เมื่อเหยียบคันเร่งรอบสูง ราว ๆ 2200 - 2500 โดยความเร็ว
    ยังอยู่ต่ำกว่า 40 km รถมันเกิดอาการกระชาก 1 ครั้ง เมื่อ
    ผ่านช่วงนี้ไปก็ไม่เป็นอีก และจะกลับมาเป็นเมื่อหยุดรถหรือความเร็วต่ำกว่า 40

ปัจจุบัน ต้องอาศัยเหยียบ แล้วถอนคันเร่ง จนกว่าความเร็วได้ระดับหนึ่งก็จะไม่เกิดอาการ

เลยอยากรบกวนถามว่า อาการแบบนี้มันเป็นปกติหรือไม่ครับ ในช่วงจังหวะเปลี่ยนเกียร์

ปล. ตอนนี้ติด gas แล้ว แต่อาการนี้เป็นตั้งแต่ตอนใช้น้ำมันแล้ว

ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำครับ :D

2. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    เกียร์พังหรือป่าว รอผู้รุ้มายืนยันอีกทีครับ

3. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ของผมไม่ติดแก๊ซ แต่ก็เคยเป็นเหมือนกันอะครับ แต่ตอนนี้หายแล้วไม่รู้เพราะอะไร เอาใจช่วยครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองให้ช่างตั้งสายคิกดาวน์ใหม่ครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอคุณหมอต่างๆ มาตอบอีกทีนะคร๊าบ

6. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    เป็นอาการเดียวกันเลย ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันครับ จนเปลี่ยนเครื่องเป็น SR มันก็ยังเป็นอะ งงเหมือนกัน

7. chimada

chimada New Member Member

5
    0
    0
    โอ้ มีเป็นกันหลาย ท่านนะครับ

ช่วงนี้ออกตัว ต้องกระดิ๊บ ๆ ตอนออกตัว ไปสักแป๊ป แล้วค่อยเร่งขึ้นเรื่อย ๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

8. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    เหมือนต้องเลี้ยงรอบกับความเร็วให้พ้นจุดนั้นไปก่อนก็จะขับได้ปกติ หรือถ้าขับช้ากว่าจุดนั้นก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าขับอยู่ช่วงรอบเครื่องและความเร็วนั้น ( 30 - 40 Km) ( รอบ 2000 นิดๆ) แล้วถอนคันเร่งก่อน มันจะกะตุก ........... ผมยังไม่รู้สาเหตุเหมือนกันคับ

9. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เกียร์จะพัง เป็นสัญญาณเตือนค๊าบ ^^

10. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมว่าจะหาเชียงกงมาเปลี่ยนซะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้