พี่ที่อยู่แถวโค้งวัดลาดพร้าวช่วยแนะนำร้านทำสีหน่อยคับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย torsak, 26 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torsak

torsak New Member Member

52
    0
    0
    คือบ้านยายผมอยู่แถวนั้นวันก่อนผมผ่านเห็นจอดกัน4-5คัน พอดีผมอยากทำสีเดิม(สีดำ)เพราะสีมันซีดหมดแล้ว
    พี่ๆช่วยแนะนำร้านที่เอาแบบราคาสมเห็นสมผลอะพี่...........ขอบคุณคับ

2. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
  3. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
  4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    แถวโค้งวัดลาดพร้าว จะมี Bluebird จอดอยู่หลายคัน สีสันสวยงามสะดุดตาครับ
    แต่ไม่น่าจะใช่รถในกลุ่มของ Bluebird Club ครับ...........

แต่ถ้าถามเรื่องทำสี....... สำหรับผม ผมจะดูอู่ใกล้บ้านก่อน ว่าเค้าทำงานดีหรือเปล่า
    เพราะถ้าเอารถเข้าอู่จริง ก็น่าจะต้องได้ไปดูรถในอู่เรื่อยๆ อ่ะครับ.......
    :eek:

5. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ..............................อิอิ

7. torsak

torsak New Member Member

52
    0
    0
    ราคาประมาณเท่ารัยคับที่ร้านเค้าไม่บอกราคา คร่าวๆอะ ^^

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: เรื่องทำสี เป็นเรื่องยากพอควรที่จะบอกราคาได้ครับ
    เนื่องจากการตีราคา จะต้องตีงานบนสภาพของจริง ประกอบกับ
    รถเป็นรถเก่าอาจจะมีการผุเป็นจุดๆ ที่อู่เองอาจจะต้องดูให้ละเอียด
    รวมถึงจะต้องตกลงขอบเขตของการปะผุ ทำสี กับเจ้าของรถให้ชัดเจนด้วยครับ

:eek:

9. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ธรรมดาๆ...............12000 -50000 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้