สอบถามหน่อยครับการต่อทามเมอร์apexi ปากกา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earth_ek96, 26 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ในบอดี้ EK ใครทราบรบกวนหน่อยครับค่า af ต่อจากไหนครับ
    แล้วถ้าต่อแล้วค่า af ควรอยู่ประมาณเท่าไรครับ
    ค่า O2 ควรอยู่ที่เท่าไรครับ (มีรูปก็ดีครับ)ขอบคุณครับ

2. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    คับคล้ายคับคลา ว่าต่อมาจากกล่อง ECU ขาไหนจำไม่ได้ สัญญาน AF จะถูกส่งมาจากออกซิเจนเซ็นเซอร์ที่ติดกับท่อไอเสีย ส่งไปให้กล่อง ECU เพื่อประมวนผล และสั่งหัวฉีด ให้ฉีดน้ำมันในปริมาณที่เหมาะสม ค่าAF จะอยู่ที่ 14.7 ตามหนังสือเขาว่านะครับ แต่ความเป็นจริงมันไม่ใช่ 14.7 เป๊ะ หลอกครับ ยังไงรอคำตอบจากผู้รู้อีกที่นึงแล้วกัน เท่าที่ผมรู้ก็ประมาณนี้ครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ต่อเองเลยหรอคับ เมพ

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณครับ
    ไม่ได้ต่อเองหรอกครับพอดีให้คนรู้จักต่อให้ครับแต่ยังขาด AF ครับ
    ใครทราบรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สาย สัญญาณ O2 ใช้ที่ตัวติดกับเฮดก็ได้ครับ(ตัวบน) สายไฟน่าจะสี ขาว ลากสายไฟผ่านห้องเครื่อง (ผมใช้ตัวนี้ต่อดู AF อยู่)
    ถ้าที่กล่อง ก็ต้องดูว่ากล่องรุ่นไหนครับ แต่ละรุ่นไม่ตรงกันครับ

6. osami341

osami341 New Member Member

1
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้