ช่วยทีครับ EK 1.8 SI เครื่อง B18B เกียร์ออโต้ฟังครับ ขอซื้อเกียร์บล๊อกนี้ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย anonjo, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anonjo

anonjo New Member Member

47
    0
    0
    รถต้องขับไปสอน นักศึกษาทุกวันครับ จำเป็นใช้รถมาก อยู่ต่างจังหวัดด้วยครับ

อาการคือเหมือนวิ่งได้แค่เกียร์ 3 อะครับ ตอนนี้วิ่งได้แค่ 40 ไม่ตัดไปเกียร์ 4

ใครพอมี หรือ รู้ว่าจะติดต่อได้ที่ไหนขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

084-0349239 ครับ

2. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ก่อนอื่น ลองให้ช่างตรวจสอบดูก่อนครับว่าอาการนี้เกียร์มีปัญหาเป็นอย่างไร ส่วนเรื่องการหาเกียร์ใหม่ มีเกียร์ขายอยู่ที่ แถวนนทบุรี
    ร้าน ต.นำโชค ซอยศิริชัย ครับ แต่จะเป็นเกียร์ของตัวเครื่อง B20B ของรถ CRV แต่ต้องเกียร์ที่ไม่เป็นเกียร์สายนะครับ เพราะไม่งั้นจะใส่กันไม่ได้ เพราะเครื่อง B18B Auto เกียร์ตัวนี้เป็นเกียร์ไฟฟ้า และคลิกดาวไฟฟ้า ผมพึ่งจะเปลี่ยนไป ราคาเกียร์ลูกละประมาณ 8000-9000 บาทต่อลุก ส่วนการซ่อมเกียร์ถ้าเกียร์เสียจริงค่าซ่อมประมาณ 16000-20000 บาท ครับ เค้ารับประกัน 1 ปี

3. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    รถใช้มาเยอะแล้วเหรอครับ ทำไมพังซะแล้ว
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์จะหายไหมครับ

4. singto

singto New Member Member

11
    1
    0
    ใยเกียร์ B20B ของ CRV ใส่ใหม่แล้วต้อง ไล่สายไฟใหม่ไหมครับ

หรือว่ายกแทนได้เลย แล้วพอมีเบอร์ติดต่อไหมครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด

ท่านใดมี หรือที่แนะนำ ขอเบอร์ด้วยครับ

5. singto

11
    1
    0
    ..

ใยเกียร์ B20B ของ CRV ใส่ใหม่แล้วต้อง ไล่สายไฟใหม่ไหมครับ

หรือว่ายกแทนได้เลย แล้วพอมีเบอร์ติดต่อไหมครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด

ท่านใดมี หรือที่แนะนำ ขอเบอร์ด้วยครับ

6. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ขอตอบแทนนะครับ ยกใส่ได้เลยไม่ต้องไม่ต้องไล่สายครับ

7. register

46
    1
    0
    ชื่อร้าน ช.นำโชค อยุ่ในซอยกรุงเทพ-นนท์ 12 (ซอยศิริชัย) ถนนกรุงเทพ นนทบุรี เบอร์ร้าน 02-5251008,083-616-1661,081-937-7134 ชื่อ เฮียหน่อง ราคาลองต่อลองดูอีกทีนะครับ น่าจะลดได้อีกเหลือประมาณ 7000 บาท เพราะผมก็ต่อจาก 8000 บาท เหลือ7000 บาท บอกว่าเพื่อนเคยมาซื้อไปแล้วก็ได้ครับ .......ส่วนการเดินทางของสอบถามจากทั่วไปได้ครับ ......

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เหมือนกับประสบกับตัวเองเลยนะครับ

9. singto

11
    1
    0
    ผมติดต่อไปยังเฮียหน่องแล้วครับ

ไม่มีของ คือรถผมเป็นเกียร์ออโต้ คลิกดาว ไฟฟ้า

แต่ที่ร้านเฮียหน่องมีมันเป็นแบบ คลิกดาวสายครับ

ตอนนี้ก็เลยยังไม่เสร็จเลยครับ

ใครพอมีหรือทราบ ร้านหรือมีเบอร์ติดต่อ ขอความกรุณาผมด้วยครับ
    ขอเป็นตัว เกียร์ที่คลิกดาวไฟ้ฟ้านะครับ เพราะสั่งไปมีแต่แบบสายครับ

10. register

46
    1
    0
    แต่ของผมพึ่งเปลี่ยนไปช่วงก่อนปีใหม่นิดเดียวเองนะครับ แล้วยังสอบถามลูกน้องเค้าว่ามีกี่ตัวลูกน้องเค้าบอกว่ามีอยู่ในโกดังอีก 3-4 ตัว ไม่ใช่เหรอะ แต่ยังไงถ้าผมไปเจอที่อื่นจะแจ้งให้ทราบนะครับ .....................ขอให้เจอไว ไว ครับ

11. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ผมก็ โอเวอร์ฮอล์ไปเเล้วครับ ครัชหมด เกียร์ตัวนี้ค่อนข้างหายาก ทำที่อู่ p-race งานดี ครับ

12. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ตรงวงเวียนพระราม 5 มีครับ เดี๋ยวเบอร์จะหามาให้อีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้