ช่วยแนะนำเรื่องของ เซนต์เซอร์หน่อยคร๊าบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigeye5211, 31 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigeye5211

bigeye5211 New Member Member

1
    0
    0
    คือว่าตัวเกจ์วัดความร้อนมันเข็มตกครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ไมล์เลยไปหา มาใส่ ปรากฎว่ามันไม่ไช่ครับ มันยังเป็นเหมือนเดิมคือ เข็มวัดความร้อน ยังตกอยู่ที่ระดับต่ำสุดเหมือนเดิม สาเหตุน่าจะมาจากตัวเซนต์เซอร์หรือป่าวครับ มันมีโอกาสเสือมสภาพหรือป่าวครับ
    แล้วอย่างนี้ถ้าจะหาอันไหม่มาลองควรจะหาของใหม่หรือเก่า ครับ ราคาแพงไหมครับ
    ผมรบกวนผู้ที่เคยประสบมา หรือ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สายเซนเซอร์อาจจะขาดก็ได้ครับ ลองดูครับ

เป็นเซนเซอเสียบอยู่กับเครื่อง เป็นสายไฟเส้นเดียว อยู่ใต้จานจ่ายครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สายเซนเซอร์อาจจะขาดก็ได้ครับ ลองดูครับ

เป็นเซนเซอเสียบอยู่กับเครื่อง เป็นสายไฟเส้นเดียว อยู่ใต้จานจ่ายครับ

4. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ตามท่านข้างบนบอกเลยครับ..เซ็นเซอร์ความร้อน..ตัวเล็กๆเท่านิ้วก้อยสายเส้นเดียวอยู่ใต้จานจ่าย

ลองดูว่าปลั๊กหลวมหรือสายขาด/หลุดหรือเปล่า .. ถ้าเสียผมมีของอยู่ครับ PM. มาแล้วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้