++ เตือนถนนไม่ดีช่วงมหาชัยเมืองใหม่ขาออก-ชะอำขาเข้ากทม.ครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 5 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอามาฝากเผื่อใครไม่ทราบนะครับ พอดีเพิ่งเจอกับตัวมาเมื่อ 2 วันที่แล้ว (คิดว่าตอนนี้คงยังทำไม่เสร็จ)

จุดแรก พระราม 2 ขาออก ช่องทางด่วน ช่วงหน้ามหาชัยเมืองใหม่

ตอนนี้กำลังทำถนนอยู่ ผิวถนนแย่มากๆๆ (สะท้านทั้งคันเลย) มีหลุมบ้าง ช่วงยาวประมาณ 1 กม. เส้นแบ่งเลนถนนไม่มี แถมมืดมาก ใครขับผ่านตอนกลางคืนระวังดีๆครับ ทั้งรถใหญ่ รถขนของ ขับเร็วกันทั้งนั้น จะเปลี่ยนเลนต้องเล็งกันดีๆหน่อย

หนีโดยออกทางคู่ขนาน (ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นป้ายบอกว่าทางออกเอกชัย) แล้วเลาะไปเรื่อยๆ ผ่านซัก 1 หรือ 2 ทางออกแล้วค่อยออกมาช่องทางด่วนเหมือนเดิมครับ น่าจะพ้นแล้ว

จุดที่สอง จากสี่แยกชะอำ ขาออก (กลับกทม.)

อันนี้หนักเลยครับ ถนนถูกขุดแนวขวาง กว้างพอสมควร ลึกด้วย ไม่รู้ว่าจะวางท่อระบายน้ำใหม่หรือว่ายังไง ป้ายเตือนน่าจะมีแต่คงเล็กมาก (ผมมาเห็นป้ายตอนตกหลุมแรกไปแล้ว) ยังดีที่ผมมาไม่เร็วมาก ถ้าใครหวดมาเร็วๆแล้วตกไปเต็มๆ รับรองมีพังกันบ้างครับ แถมไม่ได้มีแค่หลุมเดียว มีประมาณ 5 หลุมได้ และอย่างที่บอกว่าเป็นแนวขวางคือมันตั้งแต่เลนซ้ายสุดยันขวาสุดเลย แทบจะหลบไม่ได้ แต่เท่าที่เห็นเลนกลางถึงขวาจะลึกมาก แต่ซ้ายสุดไม่ลึก ไหลๆผ่านไปได้

หนีโดย...หลังจากผ่านแยกชะอำมาแล้วรีบชิดซ้ายแล้วเล็งดีๆครับ

แล้วก็อยากฝากอีกเรื่องนึง สำหรับคนที่มีแผนจะไปเที่ยวหัวหินนะครับ (พอดีช่วงนี้ผมไปๆมาๆหัวหินบ่อย เลยอยากเอามาเตือนไว้ครับ ใครทราบแล้วขออภัยด้วย) ถนนช่วงตั้งแต่หลังสี่แยกชะอำถึงตัวเมืองหัวหิน อยากให้ขับระวังๆกันหน่อย ทั้งมอเตอร์ไซค์ ชาวบ้านข้ามถนน รถรดน้ำต้นไม้เกาะกลาง ฯลฯ เยอะมากๆครับ แล้วเค้าไม่ค่อยระวังกันเท่าไหร่ บางช่วงจะมีตลาดนัด คนวิ่งข้ามไปข้ามมาตลอด แถมเส้นช่วงนี้ถนนมันดี ขับแล้วเพลินครับ โดยเฉพาะโค้งช่วงก่อนเข้าอุโมงค์ หลังอุโมงค์ และหน้าสนามบินหัวหิน 3 จุดนี้อยากให้ระวังมากๆ ประมาณว่าหลุดโค้งมาปุ๊บเป็นที่กลับรถเลย ผมมาอยู่ได้ไม่กี่เดือนได้ข่าวคนเสียชีวิตใน 3 จุดนี้ประมาณ 3-4 คนแล้วครับ ล่าสุดตอนเย็นวันพุธที่ผ่านมา ตรงที่กลับรถหน้าสนามบิน มีเสียชีวิตคาที่เลย (ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ)

ที่สำคัญและเท่าที่ผมเห็นคือ ทะเบียนรถที่ขับกันเร็วๆ มุดซ้ายมุดขวากัน...ป้ายกรุงเทพฯทั้งนั้นเลย... :sad:

ขอบคุณครับ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ออก ตจว ผมหวด โฟร์วีลอย่างเดียวครับ
    รถซิ่งไว้วิ่งแต่ในเมือง -*-

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เหมือนกันนนน ผมเลี้ยวหลบอย่างเมามันส์เลย

4. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    ดีเลยคับพุ่งนี้กำลังจะไปเลย ขอบคุณคับ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไปตอนต้นเดือนเจอกะลังลาดยางอยู่หลายจุดเลย

6. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอบคุณคับที่มาเตือน ว่าจะไปเที่ยวอยู่เหมือนกัน

7. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำเตือน...

8. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบคุณมากคับ

9. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ...โดยเฉพาะช่วงโค้งก่อนเข้าอุโมงค์ หลังอุโมงค์ และหน้าสนามบินหัวหิน 3 จุดนี้อยากให้ระวังมากๆ ประมาณว่า...พ้นโค้ง....มาปุ๊บเป็นที่กลับรถเลย...>> เป็นช่วงที่อันตรายมากทั้งในเวลากลางวัน และกลางคืน <<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้