ช่วยด้วยครับ รถสตาร์ไม่ติด ไฟไม่ออกคอย์นะครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย vai, 14 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ช่วยด้วยครับ รถสตาร์ไม่ติด
    รถเพื่อนนะครับ มันจอดทิ้งไวหลายเดือนเเล้วเเละครับ ผมไปเเค่เช็กๆๆดูนะครับ นํ้ามันมันมา ไฟไม่ออกที่หัวเทียนเลยนะครับ
    พอไปตามช่างมา ช่างบอกว่า เครื่องพัง ซ่อมไม่คุ้ม ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างเดียวนะครับ..เฮ้อๆๆๆๆๆไม่รู้จะทำไงเเละครับ
    ว่าจะขายเเละ เป็นซากเลย

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เครื่องอะไรครับ เดิม ๆ คาร์บูหรือหัวฉีด...จอดทิ้งไว้นาน เช็คแบตเตอร์รี่หรือยังครับ สตาร์ทไม่ติดช่างบอกเครื่องพัง มันรู้ได้งัย งงจริง ๆ ไฟไม่มาที่หัวเทียน แล้วไฟจากคอยด์มาจานจ่ายหรือป่าวครับ ลองเช็คดูก่อนครับ ถ้าคอยด์เสีย ผมมีอะไหล่อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้