ขอเชิญชวนพี่น้อง ST ร่วมทำบุญสถานบ้านเด็กกำพร้า ปาดเกร็ด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Crony_A, 13 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สิบเนื่องจากกระทู้ทำบุญ ผมจึงได้หาข้อมูลมาดังนี้ครับ

ผมได้โทรไปสอบถามข้อมูลจากบ้านปากเกร็ดมาบ้างแล้วนะครับ
    รายละเอียดก็คือ การเลี้ยงอาหารเด็กๆ ทางนั้นคิดมื้อละ 3,500 บาท
    มีเด็กอยู่ทั้งหมด 300 คน เป็นเด็กเล็ก 100 คน และเด็กโตอีก 200 คน

ทีนี้ วันและเวลาที่ว่าง เนื่องจากมีคนจองคิวไว้เยอะมาก ณ เวลานี้ มีเวลาที่ว่างอีกทีก็คือ

วันเสาร์ที่ 16 เม.ย. มีคิวว่างในมื้อเย็น
    วันอาทิตย์ที่ 17 เม.ย. มีคิวว่างในมือกลางวัน และมื้อเย็น

ทีนี้ขอความคิดเห็นพี่น้อง ST ด้วยครับว่าคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    กิจกรรมดีๆน่าสนับสนุนครับ แต่เกรงว่า วันที่ 16-17 เมษายน คาดว่าหลายๆคนอาจยังไม่กลับจากเทศกาลสงกรานต์นะครับแอร์

3. Crony_A

4,017
    12
    0
    อือ ผมลืมคิดข้อนี้ไปเลย เดี๋ยวจะโทรไปสอบถามในอาทิตย์ต่อๆ ไปอีกทีก่อนครับ

4. Crony_A

4,017
    12
    0
    ได้สอบถามเรียบร้อยแล้วครับ ถ้าเลื่อนออกไปอีก 1 สัปดาห์ ก็จะมี
    วันเสาร์ที่ 23 เม.ย. ว่างมื้อเย็น
    วันอาทิตย์ที่ 24 เม.ย. ว่างมื้อเย็น

จากที่สอบถามมาได้ข้อมูลมาเพียงเท่านี้ครับ ยังไงกันดีเอ่ย

5. Crony_A

4,017
    12
    0
    ได้สอบถามเรียบร้อยแล้วครับ ถ้าเลื่อนออกไปอีก 1 สัปดาห์ ก็จะมี
    วันเสาร์ที่ 23 เม.ย. ว่างมื้อเย็น
    วันอาทิตย์ที่ 24 เม.ย. ว่างมื้อเย็น

จากที่สอบถามมาได้ข้อมูลมาเพียงเท่านี้ครับ ยังไงกันดีเอ่ย

;););):):):):D:D:D

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ได้ข้อมูลมาแบบนี้แล้ว คราวนี้ก้อเริ่มด้วยทีมงานล่ะ

มีใครจะอาสามั้ย ต้องการของบริจาคเพิ่มหรือจะแค่เลี้ยงอาหาร

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    บริจาค ด้วยก็ดีนะครับ เสื้อผ้า หรือ อาหารแห้ง ของใช้

8. Crony_A

4,017
    12
    0
    ผมพึ่งได้คุยกับน้องแตงซักครู่นี้ครับ น้องเสนอว่า เห็นว่าเวลาอีกนาน กว่าจะได้ไปกัน เลยเสนออีกหนึ่งไอเดียว่า ไปให้อาหารสุนัข ที่เกาะสุนัขดีไหมครับ
    เป็นอีกหนึ่งไอเดีย เพราะเห็นน้องแตงบอกว่า ที่นั้นตอนนี้กำลังต้องการอาหารอยู่ครับ ลองช่วยๆ กันเลือกนะครับ

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    เป็นไงกันบ้างคร๊าบ คิดเห็นกันอย่างไรบ้าง เห็นเงียบๆ อะคับ
    ถ้าจะไป จะได้รีบจอง เพราะเห็นพนักงานเค้าบอกมาว่า มีคนจองกันเยอะมากคับ

10. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    เอาด้วยครับ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เป็นไงกันบ้างแล้ว ทีมงานมีกันกี่คน ลงชื่อกันหรือยัง

12. Crony_A

4,017
    12
    0
    อย่างไรดีคับ มีผู้ใดสนใจบ้างคับ

13. Crony_A

4,017
    12
    0
    เรื่องนี้หายไปนานเลยคับ ครั้งที่แล้วไม่สำเร็จ.....ช่วงนี้ดวงไม่ดีเลยคับ เอากันซะหน่อยดีม่ะคร๊าบ

14. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไปทำบุญแก้นอยกัน

15. B14 Lover

B14 Lover New Member Member

49
    0
    0
    สนับสนุนการทำบุญครับ :)

16. Crony_A

4,017
    12
    0
    ท่านอื่นๆ ไงกันดีคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้