civic ek วางเครื่อง H23A ได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ITY, 7 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ITY

ITY New Member Member

10
    0
    0
    อยากรู้ว่า civic ek วางเครื่อง H23A ได้ไหมคับ ทำไมไม่เคยมีใครพูดถึงหรือว่ามันใหญ่เกินตัวคับ มีพี่ท่านใดพอแนะนำได้ไหม สงสัยคับผม

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    H22 H23 วางใน EK ได้ครับเห็นมีคนวางเยอะเหมือนกันนะครับ (แรงดีด้วย)

ผมว่าเครื่องมันใหญ่วางแล้วต้องระเบิดห้องเครื่อง ก็เลยไม่ค่อยมีใครวาง

แต่ผมก็เคยอยากวาง H23 เกียร์ทิปทอนิก แต่ช่างไฟผมมันบอกไม่เคยทำรุ่นนี้ผมก็เลยไม่เอาดีกว่า

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    วางได้แหละครับ แต่เครื่องมันหนักอ่ะครับ

ถ้าวางแล้วใกล้เคียงกัน เอาที่ตรงรุ่น หรือแปลงน้อย ๆ ก็ดีกว่าครับ ไม่เสียรถด้วย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:08:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:08:40 ----------

วางได้แหละครับ แต่เครื่องมันหนักอ่ะครับ

ถ้าวางแล้วใกล้เคียงกัน เอาที่ตรงรุ่น หรือแปลงน้อย ๆ ก็ดีกว่าครับ ไม่เสียรถด้วย

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    วางได้ครับแต่คงจะหนักเครื่องน่าดู อิอิ EKส่วนมากจากที่ผมเคยเห็นมาจะวางBกันมากกว่าครับ แต่EKวางH22Aก็มีหลายคันนะครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    วางได้คับจัดไป

6. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    )อยากวางอยู่เหมือนกันคับ เห็นราคาเครื่องไม่แรงมาก จำนวนเครื่องก็เยอะมาก ของแฟนวาง H22 ในโรเวอร หนักตันสี่กว่ายังวิ่งดีเลย ทอก์คดีมากๆ คิดว่าหากวางใน ek เบาๆคงวิ่งดีเอาเรื่อง หากราคาจบใกล้ๆ b20 ผมว่า 22 น่าเล่นกว่า ยังไงก็มีเทคคคคด้วย ไคเคยวางลงรายละเอียดให้หน่อยน่ะคับ บที่เท่าไร ทำไรบ้าง

7. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    ไม่ลอง F20B ฝาฟ้า ผมว่าน่าสดใจดีนะครับ มีให้เลือกทั้งเกียร์ทริปทรอนิก และเกียร์ธรรมดา เครื่องก็ปีใหม่ด้วยครับ ราคาน่าจะพอๆกับ H22 นะ

8. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ถ้า B20 ผมพัง ผมจะวาง H22 เคยนั่งรถเพื่อน H22+LPG (แอดคอด) แรง+ประหยัดดีครับ แต่เสียตรงที่ต้องแปลงหลายอย่าง

วางได้สิ K ยากกว่านี้ ระบบเยอะกว่านี้ แปลงเยอะกว่านี้ เค้ายังวางกันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้