ขอความช่วยเหลือนิดครับ เรื่องโช๊ค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ex-ProfLeZs, 18 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ พอดี มีเพื่อน Sunny ด้วยกัน โทรถามผมว่า ใช้โช๊ค GAB ตัวไหน ผมก็บอกว่า SS เค้าจึงบอกว่า

เค้าเองก็ใช้ GAB SS แล้วมันมีปัญหาที่ เวลาวิ่งช้าๆ( 0-40 ) หรือ ตอนหยอดๆเนิน มันมีเสียง อ่อดๆๆ แต่พอวิ่งเร็วปกติ( 40ขึ้นไป )

มันกลับไม่ดัง ส่วนตัวของผม ไม่มีปัญหาใดๆ ผมก็เลยตอบไม่ได้ว่า มันเป็นอาไร เค้าได้บอกอีกว่า ไป ให้ทางช่าง GAB ดู

เค้ากลับได้ยินบ้างไม่ได้ยินบ้าง ( ผมเองได้ลองนั่งฟังดูแล้ว ดังจริง ดังแบบน่ารำคาญ ) ยังไง เพื่อนๆ พี่ๆ พอทราบ

รบกวน บอกที่ครับว่า มันเป็นที่อะไรได้บ้าง สงสาร เพื่อนที่ขับ Sunny ด้วยกัน ครับ :) ขอบคุณครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สปริงลั่นรึเปล่าครับ? อยู่ที่การปรับเซ็ทรึเปล่า? โช๊คที่สามารถปรับเกลียวโดยการสไลด์เสื้อถ้าปรับเซ็ทระยะสปริงไม่ได้ก็จะมีอาการสปริงลั่นเวลาลงหลุดหรือโดดเนิน หรือไม่ก็เเข้งกระด้างไปเลย ลองปรับเซ็ทใหม่ดูอีกครั้งครับ

3. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    คับ ใช้ gab ha น่ะ เคยคับ ตอนคนนั้งหลังมันดัง แอ็ด ๆ ที่แถวหัวโซ๊ค ไม่มีคนนั้งไม่ดัง ก็เลยให้ซ่างถอดโช๊คดู เจอคับ แกนโช๊คสีกับ หัวโซ๊คคับ แก้หายคับ ลองดู แต่ gab ตัวนี้ บอกตรง ไม่ค่อยพอใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้