พี่ๆครับรบกวนถามเรื่อง 132 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tucky, 21 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tucky

tucky New Member Member

166
    0
    0
    1.คือรถผมโหลดมากไป (พลาด)เลยอยากถามว่า สปริงหลัง มือสอง ราคาเท่าไหร่ครับ 2.อีกอย่างครับ รถ ได้กลิ่น น้ำมันเป็นระยะๆคือไม่ได้กลิ่นตลอดนะครับ รถผม เจโบ แก๊สหัวฉีดครับ(ตอนใช้แก๊สบางทีก็ได้กลิ่นบางทีก็ไม่ได้กลิ่นครับ)เลย งง ว่ามาจากอะไร คือเช็คสาย ถัง ท่อหายใจ ส่วนด้านหน้าไม่เหม็นนะครับเหม็นช่วงหลังรถ ขอถามพี่แค่นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขอถามก่อนน่ะครับ ว่าถ้าได้สปริงของใหม่มาแล้วจะตัดมั้ย
    1.ถ้าตัด ผมแนะนำว่าใช้ของเก่า แล้วไปใส่สเปเซอร์ให้สูงขึ้นดีกว่าครับ
    2.ถ้าได้มาแล้วไม่คิดจะตัด ก็ลองหาเชียงกงดูครับ ข้างหลัง 132 เป็นคานแข็ง ผมว่าร้านที่ขายเฟืองท้ายยกคานน่าจะมีขายครับ

เรื่องกลิ่นแก๊สเนี่ยผมไม่แน่ใจเท่าไร แต่ที่เคยเป็นคือท่อสองเส้นที่เข้าถังแก๊สอ่า มันใส่มันแน่ครับ มันมีรั่วเวลาเติมแก๊ส

รอถามผู้รู้น่าจะดีกว่าครับ ^^

3. puk133

puk133 New Member Member

35
    0
    0
    เค้าเหม็นกลิ่นเบนซิลนะ...ดอน ความรักทำให้ดอนตาบอด

รอผู้รู้ก่อนครับ

4. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    ผมหล่ะช่างสงสาร และ อิจฉา คนมีความรักจริงๆ ครับ คิดอะไร อ่านอะไร ไปเรื่อยเปื่อย แนะนำผิด แนะนำถูก ก็น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก...อิอิ

สวัสดีครับ
    บอมบ์แมน บาวแดง...

ปล. สำหรับกลิ่นน้ำมัน มีหลากหลายสาเหตุครับ ขอให้หาเจอโดยเร็วนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่า ไม่ได้ใช้น้ำมันเป็นเวลานานหรือใช้แค่สตาร์ท ถังน้ำมัน อาจจะมีรูรั่วครับ เวลาวิ่งไปแล้วรถโคลง ทำให้น้ำมันรอดออกมาได้ครับ ลองตรวจสอบดูครับ ไล่จากถังไปหาเครื่องครับ ต้องเจอแน่นอนครับ...

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    กลิ่นน้ำมัน อาการขั้นต้นของผลประทบจากการใช้แก๊ศโซฮอลล์ เป็นเวลายาวนาน

6. tucky

166
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่จะลองดูครับ..

7. tucky

166
    0
    0
    ขอบคุณครับ..ผมว่าน่าจะใช่นะครับเพราะไม่ได้เหม็นตลอดเวลา บางทีใช้ทั้งวันก็ไม่เหม็น บางทีขับแป๊บเดียวก็เหม็น

8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    โซฮอล์ นั่นแหล่ะที่ผิด คริๆๆ

9. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขอโทษคร้าบบบบบ...ผมผิดเองงงงงงที่ห้ามใจไว้ไม่อยู่ อิอิ

10. tha79

737
    0
    0
    ดอนใจง่ายว่ะ
    แต่น้องแว่นออกัสชอบนะ คริ คริ

11. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ดีนะกระทู้ยังไม่ออกทะเล 55

12. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    จขกท. คับ พกถุงดีก่าคับ

13. tha79

737
    0
    0
    ผมเคยจัดชุดแบบแพงแต่ชัวร์
    สปริงของออสซี่4*4 สี่ต้น 12,000
    โช๊ค ของเวสต์โคสต์ สี่ต้น 17,000
    เจ้าของใจดีลดให้เหลือ 20,000 ถ้วนๆ
    หนึบแน่นได้ใจ ทำเมื่อ 5 ปีก่อน ตอนนี้เจ้าของใหม่ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้