จะเปนD2Bคับใครพอจะมีเกียร์ B16 LSD บ้างเอ่ยรบกวนรุูปกับราคาด้วยนะคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JENG_V-PRO, 4 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    บอกหน่อยเน้ออ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

จะเป็น "D2B" แล้วหาเพื่อนในวงครบแล้วเหรอค่ะ ฮาๆๆ ชอบ RS ก็ไม่บอกนะน้องเจ๋ง

3. JENG_V-PRO

197
    0
    0
    โด่ววว ผมจะเอาเกียบี16มาชนแคมเด่ียวอ่าคับ ระเบิดเดือนละลูกไม่ไหวละ เซง

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ทำบี เทอร์โบมะง่ายกว่าเหรอ

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ของเขา ท่อนตรง d16 ทำมาเต็มแล้วละพี่ กลับไป B TURBO ยาวกว่าแน่ๆ

D จะ เกียร์ B ก็ ไม่ได้ ยากเย็นอะไร ดัดแปลง พอสมควร แต่ก็ไม่ได้ เสียร์รถ หรือ ทำให้เครื่องมีปัญหา

แถมได้ LSD เพลา ใหญ่ก่าเดิม ความในเหมาะสมในการแปลงเพราะ เกียร์ ted d ยาก มีก็แพง TED ซิ่งก้เกือบ 2 หมื่น

ชุดครัส D ใส่ 8.5 นิ้ว ได้เท่าขนาด B ผม ว่า มันจะ จิ๊ดก่าเดิมในอัดตราทดใหม่ ของ B ด้วย เฟืองท้ายก็ต่างกันแว้ว

6. JENG_V-PRO

197
    0
    0
    นั่นแหละพี่ที่ผมต้องการ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    หาได้ไวไวนะเจ๋ง

ปล นี่ เอ เองนะ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เกิดมาเซ็ทโบต้องทำใจ สู้ต่อไปพี่น้อง แต่เห็นด้วยกะเกีย B เพราะทนกว่า ของแต่งเยอะกว่า อะไหล่เยอะกว่า

9. JENG_V-PRO

197
    0
    0
    พอจะหาได้แล้วคับพี่กอฟ ขอบคุลทุกความเหนคับ

10. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันแปลงยากมั้ยเกียร์ B เอามาใส่D

11. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    สรุป D นี่มันไม่ดีสมชื่อใช่ไหมครับ ต้อง B

12. JENG_V-PRO

197
    0
    0
    เกีย D ก็ใช้ได้ดีในส่วนของเดิมมันอ่าคับ ถ้ายัดระบบอากาสเพิ่มอะไรเข้าไปมากระบบส่งกำลังอันชิ้นเล็กชิ้นน้อยกระจุยหมดยังเซงอยุเลยคับ

13. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วทำมันจี้ดจ้าดกว่าเดิมเยอะมั้ยคับ แปลงยุ่งยากรึเปล่า

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องทำตัวอแดปเตอร์ใส่นะ ของเมืองนอกก็มีขายนะ แต่ในไทยตอนนี้คงมีคนแปลงอยู่ รอดูต่อไป :D:eek:
    ส่วนเรื่องใส่แล้วจะดีกว่าเดิมไหม ความเห็นส่วนตัว ถ้าเครื่องN/Aใส่น่าจะแย่กว่าเดิม เกียร์กับเครื่องไม่เหมาะกัน
    แต่รถเจ๋ง เค้าเซ็ทเทอร์โบ กำลังมันเหลือๆ แล้วจุดประสงค์ของเจ๋งจิงๆที่เปลี่ยนมาเป็นเกีย B ก็เพราะ เกีย D มันรับ
    แรงไม่ไหวพังบ่อยนั่นเอง

15. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มะมีเงินเซ็ทโบเก็บความรู้จากลุงหนวดบ้าพลังต่อไป

16. ดีกว่าเดิม จัดกว่าเดิมแน่นอนครับ ทั้งเครื่องซิ่ง และเครื่องเดิม
    เพราะอัตราทดของเครื่อง B ชิดกว่าของแคมเดี่ยว

เฟืองท้ายแคมเดี่ยว 4.2 แคมคู่ 4.4 อีกต่างหาก ยังไงใส่แล้วก็เห็นได้ชัดเจน
    ว่ารอบจัดจ้านขึ้นถึงจะเป็นเครื่องเดิมก็รู้สึกได้ว่าดีขึ้นครับ

17. G Type R

3,607
    99
    0
    ขอบคุณครับเต้ กระจ่างเลย

18. the_secretest

746
    13
    0
    รอรวยแล้วจะจัดรถN/Aเครื่องDเกียร์B

19. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    พี่เต้ ชัดเจนน ^.^

20. JENG_V-PRO

197
    0
    0
    หาได้แล้วคับเกียBเต็ดซิ่งแต่ตอนนี้ปลอกแตกแล้วพี่กอฟ
    รออิกนิดเกิดใหม่เด๋วมาแจ้งคับพี่ๆน้องๆ

21. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    อิอิ อยู่ในเหตุการ โปรเจก D2B 500 ม้า

22. G Type R

3,607
    99
    0
    ต้องสู้ครับ ได้ข่าวแล้วละ เพื่อ E85 ต้องทน แรงแน่นอน

23. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    WoW ! แรงจิงอารัยจิง

24. JENG_V-PRO

197
    0
    0

ขอบคุลคับพี่กอฟรอปลอกใหม่จากพี่ตี้อยุคับผมเซงเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:26:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:25:32 ----------

สาสสสสสสสสส450พอ

25. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    สุดๆครับ อยากเอา ของผมไปจัด E85 มั่งจัง

26. JENG_V-PRO

197
    0
    0
    จัดเลยคับแรงจิงเปลี่ยนหัวฉีกด้วยนะ

27. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อู่ เจ้านุ่นนี่ช่างจัดหนักดีจริงๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้