เบื่อเสียงแตรรถ .................. ปิ๊นๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 15 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    มีใครมีแตรรถแนะนำบ้างครับ

เมื่อวานไปดูที่ Autobac เห็นมีราคา หลักร้อย ถึง สอง สาม พันเลย

คืออยากได้เสียงดังๆ เพราะๆ ครับ

เพื่อนๆ ใช้แบบไหนกันบ้าง

:cool::cool::cool:

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช้อันละ 150 คลองถมครับ

3. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    จะทนเหรอครับ

4. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เคยอยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน เพราะชอบทรงของ Piaa (รุ่นที่ Autobacs ขายคู่ละ 1,700 มั๊ง? ถ้าจำไม่ผิด) แต่กลัวมันจะดังเกินอ่ะครับ...

5. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ดังๆ ผมชอบๆ

6. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เคยใช้ตัวสีแดงที่ขาย 150 มันเจ๊งง่ายครับ

ตอนนี้ใช้ของ bosch ที่ติดมากับพวกรถยุโรปขายมือสอง 3-400 ของใหม่ 750 ผมว่าใช้ดีน่ะครับ เสียงก็ ok กังวาลดี

7. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เสียงแบบรถยุโรปซิครับ นุ่มๆ แต่ชัดเจน :welcome:

8. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ลองไปดูที่ร้านคลองถม มีเสียงแตรเพียบและหลายแบบแล้วแต่ชอบแบบไหน ผมก็อยากเปลี่ยนแตรใหม่บ้าง

9. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ของผมใช้แตรหลายเสียง ตลก ๆ ครับ บีบไปแล้วฮาดี ไม่มีใครรู้ว่าผมบีบ คิดว่ารถทัวร์มา

10. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ผมใช้ Bosch เหมือนกันครับ ...

เสียงเหมือนรถยุโรปดี ...

11. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ผมใช้แตรของ Corsa เสียงเพราะ ดังกำลังดี

12. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ของผมซื้อคลองถม ใช้มา 4-5 ปี ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมใช้ของ FIAMM เสียงจะโทนสูงกว่า Bosch นิดนึงครับ :D

14. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ขอบคุณครับ .....

สงสัยว่าทำไมรถยุโรปกับรถญี่ปุ่น

ทำไมเสียงแตรต้องต่างกัน หรือว่าขึ้นกับ ขนาดรถ รถใหญ่ เสียงต้องใหญ่กว่า แบบนี้รึปล่าวนะ

15. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
  16. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    vbvb

ชอบครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แบบนี้ผมว่าน่าจะปลอดภัยดี เพราะเสียงดังฟังชัด

:cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2011
  17. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    จำราคาไม่ได้ครับ รู้สึกจะพันต้นๆรึยังไงเนี่ยครับ ซื้อมาสองปีกว่าแล้ว

18. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ปกติพวกนี้ต้องใช้เป็นคู่ครับ จะมีโทนความถี่สูงกับต่ำ เพื่อทำงานพร้อมกัน ถ้าซื้อมือสองต้องดูดีๆ ไม่เอาความถี่เดียวกันมา
    และพวกที่เป็นโลหะจะทนกว่าพวกพลาสติกครับ

19. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ปกติพวกนี้ต้องใช้เป็นคู่ครับ จะมีโทนความถี่สูงกับต่ำ เพื่อทำงานพร้อมกัน ถ้าซื้อมือสองต้องดูดีๆ ไม่เอาความถี่เดียวกันมา
    และพวกที่เป็นโลหะจะทนกว่าพวกพลาสติกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้