เอารถเข้าทำสีเดือนนึง ขับรถออกจากอู่สี ชาพท์ละลาย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Make Noise, 6 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Make Noise

Make Noise New Member Member

61
    0
    0
    ผมเอารถ si เข้าทำสีตามกระทู้นี้น่ะครับ พอดีโพสไว้อีกเวบนึง http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,83819.0.html ตอนนี้ต้องการซื้อท่อนล่าง d16y8 มากครับ รถพัง ชาพท์ละลาย ข้อเหวี่ยงเป็นรอย ตอนนี้รถอยู่อู่พี่หมี bearR ขอเป็นท่อนล่างไม่มีเลขก็ได้ครับ งบหมดแล้วไม่นึกว่าเครื่องจะพัง โดนค่าทำสีกับเบิกพวกยางขอบกระจก ไฟหน้าไปรวมๆแล้ว 30000 กว่าบาท หมดตูดแล้วครับ ยังงัยใครมีอยู่ที่บ้านไม่ได้ใช้ เอามาขายผมหน่อยน่ะครับ ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย :cry::cry::cry: ขอบคุณครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมตกใจนึกว่า เจออู่สี แอบเอารถไปทำพัง หรืออย่างไร
    เป็นกำลังใจให้ครับ

3. Make Noise

61
    0
    0
    ก็นั่นแหละครับ ตอนเข้าอู่สีไปรถผมปกติดีครับ ขอบคุณครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ค่อยๆหาครับ เดี๋ยวก็มีคนขาย เอาใจช่วยจ้า

5. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    รอนิดนึงครับ ช่วงต้นปี คนน่าจะขายเครื่องเก่าหลายคนครับ เสียดายผมพึ่งขายไปครับ

6. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    แล้วอู่เค้าไม่รับผิดชอบอ๋อครับ......

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มีกรณีนึงที่ผมเคยเจอ

ตั้งไฟแก่สุด แล้วไปเติมน้ำมัน 91 พัง ชาร์ปละลาย

ไม่รู้ มีสาเหตุดังนี้บางเปล่าครับ

8. Make Noise

61
    0
    0
    เค้าไม่สนใจอยู่แล้วครับ เค้าบอกว่า " ผมไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องยนต์พี่เลยน่ะครับ เครื่องเป็นมาก่อนจะเข้าอู่รึเปล่าครับ"
    ประโยคฮิตของอู่ทั่วไป

9. Make Noise

61
    0
    0
    อันนี้น่าคิดเลยทีเดียว ผมว่ามีความเป็นไปได้สูงน่ะ แต่ผมให้พี่หมีเช็คไฟแล้ว(bearR) มันปกติครับ แต่ผมกำลังคิดว่าขนาดชาพท์ละลายได้ รถมันน่าจะต้องเคยฮีทจนดับ ใช่รึเปล่าครับ

10. ถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งล่าสุดเมื่อไหร่ครับ

11. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อ่าว วางเครื่องแล้วอะดิเนี้ยพี่ปอ

12. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ใช่ครับ เครื่องเก่ามันอืด และ กินน้ำมันเครื่องเก่งเหลือเกิน

13. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ทีหลังต้องจดไมล์ไว้ก่อนเข้าทําสีแระ บางอู่ชอบแอบเอารถลูกค้าไปใช้

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เอาใจช่วยครับๆ เด่วต้องหาได้แน่นอนครับๆๆๆๆๆ

15. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    นั้นไงมิน่า วันนั้น ลาก แซง กันไปเลยยย

16. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เปงแคมคู่กันหมดหรอเนี้ยยยยย

17. Make Noise

61
    0
    0
    นั่นสิครับ ผมไม่ได้จดไว้ด้วยอ่ะ ไม่นึกว่าจะมีปัญหาอะไร เลยตายใจอ่ะครับ

18. Make Noise

61
    0
    0
    ก็นานอยู่น่ะครับ แต่ยังไม่ถึงระยะที่ต้องถ่ายอ่ะครับ รถใช้กึ่งสังเคราะห์ครับ 5000 โล ผมใช้รถน้อย ไม่ค่อยได้วิ่งไปไหน

19. Make Noise

61
    0
    0
    อยากเป็นแคมคู่มั่งจัง แต่ตอนนี้หมดตูดแว้วววว

20. Make Noise

61
    0
    0
    อัพเดทสถานการณ์ล่าสุดคือ รอพี่หมีหาท่อนล่างเซียงกง d16a หรือ zc มาสวม เพราะท่อนล่างบ้านเราสภาพค่อนข้างอ่วมแล้วครับ หายากด้วยอ่ะ หวังว่ารถคงเสร็จก่อนปีใหม่

21. Make Noise

61
    0
    0
    ยังหาท่อนล่างไม่ได้เลย เซ็งเป็ด งานนี้สงสัยจะจอดยาวอีกแล้ว เฮ้อๆๆ

22. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    จำผมได้ป่ะคับ เราเอารถไปทำสีอู่เดียวกัน ของผม EK4 ขาว Type R เเต่ของผมปกติดี ยังคุยกันเรื่องนี้อยู่เลย ลองตรวจสอบดีๆคับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
    กันเเน่ เเต่ผมว่าเจ้าของอู่เค้าก็ ok. นะ เสียใจด้วยคับ เเต่ว่าเค้าทำสีได้สวยนะผมว่า เพื่อนชมทุกคนเลย อ้อ ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับอู่นะคับ

23. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    กระทู้นานมากแล้วนะฮ้าฟ ^ ^

24. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เหมือนมาขุดแก้ต่าง+โปรโมทอู่เลย 55+

25. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ไม่ได้เเก้ต่างคับ ถามเจ้าของกระทู้ได้คับ ผมก็ทำสีอู่เดียวกับเค้า ยังคุยเรื่อง นี้อยู่เลย ผมว่าเค้าน่าจะจำได้
    ก็เห็นใจเค้าอยู่เลย ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับอู่ทั้งนั้น เเค่เอารถไปทำอู่เดียวกับเค้าเเค่นั้นคราบบบ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้