ไปติดแก๊สมาแล้วครับ แก๊สหัวฉีด ถังโดนัท ราคาไม่แพงแล้ว

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย muangta, 6 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ไม่ไหวจริง ๆ หลังจากเกือบปีที่ต้องย้ายงานใหม่ไกลจากบ้านไปกลับวันละ 120 - 140 กม.

เดิมขับ honda Jazz ยังแย่เลยครับ

ตรุษจีนได้ฤกษ์ เอา พี่คราวน์ ไปติดแก๊สดีกว่า น่าจะประหยัดค่าใช้จ่ายจากค่าเชื้อเพลิงครับ

ค่าเสียหายปัจจุบัน แก๊สหัวฉีด SEC พร้อมถังโดนัท 51 ลิตร อยู่ที่ 37,000 บาทครับ

ตอนนี้ยังไม่รู้อัตราสิ้นเปลืองเท่าไรเพราะว่าพึงวิ่งไป 200 กว่ากิโล ยังไม่ได้วัดความสิ้นเปลืองเลยครับ

2. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    มารอฟังความคืบหน้า อัตราสิ้นเปลืองคิดเป็นราคาต่อหน่วยอีกทีนะครับ...

ขอบคุณครับ
    บอมบ์แมน บาวแดง...

3. muangta

87
    0
    0
    วันนี้เริ่มใช้งานจริง ๆ แล้วครับ หลังจากทดลองวิ่งไป 2 วันที่ผ่านมา คาดว่าน่าจะตกกม, ละ 2 บาท นิด ๆ

ปล. ถามที่อู่มาเรื่องเกี่ยวกับราคาค่าติดตั้งแก๊สกับเครื่อง UZ ซึ่งที่อู่ติดกับรถเจ้าของเอง ทางอู่บอกว่าราคาเท่ากับ 6 สูบคือ 37,000 บาทถังโดนัท ครับ

ใครสนใจเชิญเลย

4. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พี่ครับฝากถามหน่อยครับ...ถ้าเปลี่ยนแค่ถังอ่า เท่าไรครับ ^^

5. BOMBMAN_9

BOMBMAN_9 New Member Member

137
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับ ความรู้เพิ่มเติมครับ...

บอมบ์แมน บาวแดง...

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ป๋าเด่น น้องๆในนี้ เขาคืนทุนกันหมดแล้วป๋า ว่้าแต่รถเครื่องใหญ่ๆ บอดีหนักๆ ใส่โดนัท คาปาซิตี้ 51 ลิตร เติมได้จริง ไม่น่าจะถึง 40 ลิตร จะวิ่งไปได้ถึงไหนเนี่ย ถ้าตามป๋าบอกมา กม.ละ 2 บาท ถังนึงวิ่งได้แค่ สองร้อยกิโล เอง ส่วนตัวผมว่าน่าจะเล่นถังแค๊ปซูล เอาเวลาเติมแก๊สไปหาน้องหนูดีก่า 55+

7. muangta

87
    0
    0
    ต้องทำใจอยู่นานกว่าจะไปติดแก๊ส

หลังจากเปลี่ยนงานใหม่ไกลกว่าเดิมมาก ๆ เหมือนกับขับรถข้ามจังหวัดกันเลยครับ แล้วช่วงนี้ราคาน้ำมันแพงเลยเกิน ขนาดใช้ honda jazz ยังตก กม. ละ 3 บาทนิด ๆ เลยครับ

อาศัยต้องการพื้นที่ที่เก็บของด้านหลังเหมือนเดิม มันจำเป็นต้องเป็นโดนัท เท่านั้นครับ (โชคดีราคามันถูกลง) เลยต้องเติมทุกวันเพื่อความมั่นใจครับ (แถวบ้านเติม 100 บาทให้น้ำขวดเล้ก 1 ขวด และบัตรชิงโชคด้วย เติมครบ 10 ใบใช้เป็นค่าแก๊สได้ 70 บาท)

8. ziegler

ziegler New Member Member

25
    0
    0
    พี่เด่นติดตั้งที่ไหนครับ พี่
    ขอรายละเอียดนิด นะครับ
    กะว่าจะติดเหมือนกัน ดูๆอยู่ครับ
    ช่วงนี้ เบื่อ นั่งรถเมลล์ไปทำงานล่ะ 555

9. muangta

87
    0
    0
    ติดที่พุทธมณฑลสาย 3 ครับ เข้าทางถนนเพชรเกษมไปไม่ไกลเท่าไรครับอยู่ซ้ายมือติดกับร้านขายมอเตอร์ไซด์ ใช้เวลาทำประมาณครึ่งวันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้