### วอนผู้รู้ (ผมอยากซักเบาะ SR3) ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 14 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    คือเพิ่งจะได้เบาะมาอะคับ SR3 แดงด้ายดำ แต่สภาพก็เลาะเทาะ สีไม่สดเท่าไหร่ เลยอยากจะซักเอง ใครมีวิธีการซักที่ไม่ทำให้สีสีด และทำให้เบาะใหม่ขึ้นมาบ้างไหมคับ ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยนะคับ (ไปถามร้านมาเขาคิดคู่ละ 1200) ก็เลยว่าจะลองทำดูคับ

เผื่อจะมีเพื่อนๆทำกันเองคับ ขอบคุณคับ

ปล.หรือใครมีวิธีอื่นๆ ชี้แนะด้วยคับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เคยซัก แต่สีดำ ใช้สบู่ถู และเอาแปรงซักผ้าขนนิ่มๆ ถู ก็ออกเหมือนกัน
    แต่ผมซักทั้งเบาะเลยนะ ตากแดดอยู่ 2 วัน กว่าจะแห้ง

หรือไปซื้อน้ำยาฟอกเบาะมาใช้ก็ได้

3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    มารอเหมือนกันครับ ที่ลำลูกกาซักคู่ละ 2000 เลย....

4. charln-si

charln-si New Member Member

109
    0
    0
    ไปCar Care เลยครับ ครึ่งวันเสร็จ(มีเครื่องซัก คลายการซักแห้ง) กลิ่นหอมเลยครับ แถวบ้าน ซักเบาะหน้าหลัง ลงดินน้ำมันเครือบสีภายนอก2500บาท

5. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    วิ่งไปให้ร้านซักให้ดีกว่าครับ
    แถวบ้านผมคิดคู่ละ 600 ครับ
    Car magic แบรึ่ง

6. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เคยเข้าไปถามราคา ล้างห้องเครื่อง ราคาแรงมาก T.T

แต่ซักเบาะไม่แพงซะงั้น = ="

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ซื้อน้ำยามาซักเองครับ 400 เหมือนใหม่

8. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ไปร้านซักรีดไอน้ำ อะ ให้เค้าใช้ไอน้ำ ซัก ไม่ต้องถอด เบาะ ออกมาด้วย
    ไม่เสียของ ไม่มีคราบน้ำยาซึมเข้าไปในเบาะ

9. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ไปร้านเค้าก็ไม่ดูแลอย่างซักเองหรอกครับ ผมซักเองนะ ถอดรางก่อน แล้วเอาเบาะมา ฉีดน้ำเลย เอาผงซักฟองอ่อนๆ แปรงนุ่มๆถู ๆๆๆ ตรงดําๆเยอะๆหน่อยนะครับ เสร็จก็ล้างน้ำ แล้วก็น้ำยาปรับผ้านุ่ม 1 รอบทิ้งไว้ซักพัก ล้างน้ำปรกติ

ก็ไปตากแดด เน้นอย่าให้โดนแดดเต็มๆนะครับ เอาแค่ไอแดด เฉยๆ หรือถ้าจะให้แห้งไวๆ ก็ตากแดดไปเลยก็ได้ครับ ครึ่งวันก็ไปคว่ำเบาะ ที , พอเริ่มหมาด ผมก็เอาไปตากในบ้านแทนละ ผึ่งลมซัก 2 วันก็แห้งสนิทแล้วครับ

จอดรถตากแดด สีซีดเร็วกว่า ซักเบาะเยอะครับ , หรือถ้าเงินเหลือหน่อย ทําตาม rep บนเลยครับ ไอน้ำไงก็เวิค

10. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    สรุปทำเองคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้