ถามเรืองเบรก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GOLD GEAR 66, 4 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    1.National (N-BRAKE) เทาดำกับ ชมพู
    2.BENDIX
    ตัวไหนน่าใช้ครับ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เคยใช้กล่องดำครับ เขม่าเพียบเลย แต่เบรคแรงๆมันก็หยุดดีครับ
    bendix เคยใช้ metal king กินจานเก่งมากครับ

3. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ กล่องดำ ผมเคยใช้ แต่ดันกินจานเป็นร่องเลย แต่เบรคดีนะ ส่วนเมทัล คิง มันต้องเบรคร้อนแล้วถึงอยู่ ผมเลยไม่ชอบ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เคยใช้เมททัล คิง มันหนึบตอนร้อนๆ กินจาน ฝุ่นนิดหน่อย มีเสียงเล็กน้อยพอรำคาญ

นิชชิน 0 นุ่มๆ ไม่กินจาน ฝุ่นน้อย เงียบสนิท จับจานดี แต่ แพ้ กล่องชมพู

ตอนนี้ใช้ กล่องชมพู หนึบดีทั้งร้อนและเย็น ไม่มีเสียง ไม่กินจาน แต่ฝุ่น เพียบ คับผม

กล่องดำ ไม่เคยใช้ ถอดไม่เป็น เพราะมันอยู่ในเครื่องบินคับ อิอิอิ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ก่อนหน้านี้ผมก้อใช้กล่องชมพูพี่วุฒิใช้ดีครับ ชอบ แต่ฝุ่นเยอะครับ

6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ พี่หนุ่มครับ เดียวรอผมเป็นนักบินก่อนนะครับ เดียวจะชวนพี่ไปถอดกล่องดำ แต่ว่า พี่ไม่ชอบถอดอย่างอื่นหรือ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้