300ZX ดีไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LLADF, 5 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LLADF

LLADF Guest

0
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ ใครเคยเล่น 300ZX บ้าง ดีไหมครับ ตัวธรรมดา กับ 2+2 ตัวไหนดีกว่ากันครับ อะไหล่หาง่ายไหม
    แล้วรถรุ่นไหนน่าสนใจอีกครับ ใกล้ๆกัน
    200sx, 300ZX GTO ส่วน FC ขอผ่านครับ
    อยากได้ทรงสปอร์ต คงไม่ทำเครื่องครับ แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณคัรบ

2. LLADF

LLADF Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยใช้ 300ZX อยุ่ใน rcw บ้างมั๊ยครับ ขอเสียงหน่อยครับผมๆ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าสนใจ Z ผมว่าลองหาเว็บคลับของเค้าเข้าไปอ่านดีกว่าครับ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า (เว็บของคนไทยนี่แหละครับ ต้องลองเซิร์ชดู คิดว่าน่าจะมีกลุ่มคนที่ใช้ 300ZX ในนั้นบ้าง)

ผมเป็นคนที่ชอบ 300ZX เหมือนกัน ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว ส่วนตัวคิดว่าตัว 2 ที่นั่งน่าจะได้ความเป็นสปอร์ทมากกว่าตัว 4 ที่นั่ง (รู้สึกว่าตัว 2 ที่นั่งจะมีตัวถังที่สั้นกว่านิดนึง) อะไหล่น่าจะหายากพอสมควร เครื่องน่าจะซ่อมยาก เพราะเปิดฝากระโปรงแล้วห้องเครื่องแน่นไปหมด นอกนั้นไม่รู้แล้วครับ

ถ้าจะให้เทียบกับ 200SX มันอยู่คนละรุ่นกัน Z มันออกแนวรุ่นใหญ่ เป็น Sport Touring วิ่งยาวๆ เน้นความเร็วสูง ตัวถังใหญ่ๆ แต่ 200SX จะออกแนวสปอร์ทรุ่นเล็ก (อันนี้เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ) ซึ่ง Z ต้องเทียบกับ GTO ถึงจะถูกรุ่น ถ้าเทียบ 2 ตัวนี้ ผมชอบ Z มากกว่าครับ ดูแล้วทรงมันร่วมสมัยดี หุ่นยังสวยอยู่เลย ขอรถสภาพดีๆ ตัวถังเนียนๆ เครื่องสมบูรณ์ๆ อาจจะทำเป็นตัว Minor change แค่นี้ก็หล่อแล้วครับ

4. LLADF

LLADF Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ส่วนตัวผมชอบ Z มากๆเลยครับ
    แต่เห็นว่าปีมันเก่าแล้วเลยหาข้อมูลดูก่อน บวกกับได้ยินแต่คนพูดว่าอะไหล่หายาก

5. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    300ZX ติดปัญหาเรื่อง service เครื่องยนต์อ่ะครับ เพราะห้องเครื่องแน่นมากๆ

เท่าที่เคยเห็นที่อู่นะ แค่เปลี่ยนหัวเทียน ต้องรื้อเยอะมากๆ

แต่ถ้าชอบก็ลุยเลยครับ ไม่มีอะไรเกินมือช่างไทยอยู่แล้ว

6. Xacti

Xacti New Member Member

25
    0
    0
    300zx มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ ถ้าทำให้จบได้ก็ขับยาวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้