สอบถาม ผู้รู้ ผู้ใช้ Mitsubishi Pajero Sport หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กระบะ พาเพลิน, 7 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ ว่าผมอยากได้ รถไว้ใช้งานสบายๆซักคัน ไว้วิ่งทางไกล ใจก้อยากได้ Mitsubishi Pajero Sport

แต่ดันไปอ่านเจอข้อเสีย http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=4893.msg177223#msg177223

อยากถามผู้ที่ใช้อยุ่ ว่ามันเปนยังไงบ้าง

แล้ว ระหว่าง ปาเจโร่ ฟอจูนเนอ มิว7 จะเลือกอะไรดี:) ขอบคุงคับ

1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โดยส่วนตัวนะครับ Toyota Fortuner กับ mu 7

2. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    Toyota Fortune ผมใช้มา 4 ปีแล้วไม่เคยมีปัญหานะ ส่วนตัวผมชอบนะ

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    pajero sport ตัวใหม่ออฟชั่นครบ มีpaddle shift รุ่นใหม่สดกว่า ภายในสวย อยู่ได้อีกนาน แต่รถใหม่ๆ ก็เจอปัญหาได้ทุกยี่ห้อนะเราว่า เอารถที่ถูกใจ ไปดูรถก่อน เรื่องความแรงต้องลองเอง

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    รูปลักษณ์กับความแรงต้องยกให้ Pajero sport

5. มีใครเคยใช้ ปาเจโร่ สปอต แล้วมั้ง เอ่ย -0-

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ชอบ Pajero sport มากที่สุด

MU ช่วงล่างหลังยังเป็นแหนบอยู่ ไม่ชอบ

Fortuner จะไปลอง เซล์ไม่มีรถให้ลอง ซะง้าน

7. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ปีนี้กระบะจะเปลี่ยนโฉมหลายรุ่น ถ้าไม่รีบให้รอหน่อยครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เคยนั่งมาปาเจโร่ สปอร์ต ช่วงล่างนั่งสบายดีครับ ไม่เด้งครับ

9. k.jakarin

k.jakarin New Member Member

18
    1
    0
    ใช้มาไม่เห็นจะเจอปัญหาอย่างว่าเลย..นั่งดีกว่าฟอจูน..เยอะ

10. MISU PAJERO SPORT 2.5 ใช้ดีอย่าไปฟังพวกที่ไม่เคยใช้

ผมใช้ pajero sport 2.5 อยู่ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย ปีใหม่ไปหัวหินก้อใช้งานดีมากนะ..แถมวิ่งได้ดีกว่า เฟอร์จูนเนอร์อีก ขนาดเครื่อง แค่ 2.5 น่ะ วิ่งได้ 190 สบายๆๆๆ เข้าโค้งก้อ ok น่ะแถมภายในยังสวยหรูหราอีกด้วยใครเห็นก้อบอกว่า pajero sport รุ่นนี้ ตีตลาดแตกแน่ๆๆ ปัญหาที่กระทู้เป็น10-20 ข้อ อ่ะ ผมไม่เห็นมันจะจริงเลย ผมใช้อยู่ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรให้หนักใจเลยมีแต่คนชมทั้งนั้น เชื่อผม ใช้เลย ตอนนี้กำลังมาแรงด้วยสวยด้วย ของผม สีขาวมุก

11. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    แต่ก่อนไม่เคยใช้รถค่าย Mitsu เลยเพราะฟังคนอื่นพูดอย่างโน้นอย่างนี้ มาตลอด
    พอมีโอกาสได้ตัดสิ้นใจเลือกรถ (เงินบริษัทแต่การตัดสินใจเลือกรถอยู่ที่เรา) ก็เอาว้ะ
    เงินบริษัทไม่ใช่เงินเรา เลือก Mitsu นี่หล่ะ ดูซิว่ามันจะเลวร้ายเหมือนที่เคยได้ยินมามั้ย
    ถ้ามันเลวร้ายตามที่ได้ยินมา เราก็ไม่เดือนร้อน เพราะเป็นรถบริษัท (ความคิดแบบนี้ไม่ดีนะ เจ้านายรู้เข้าคงไม่ปลื้ม)
    เจ้านายใหญ่ อยากได้ ยี่ห้อ ก็อดจักรพัน ส่วนเจ้านายคนที่สอง อยากได้ ยี่ห้อ ตุ๊กกี้
    แล้วผมก็ตัดสินใจเลือก Triton 4 ประตูมาใช้ ผมบอกได้เลยว่า ผมตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ
    ในราคาที่ถูกกว่า แต่ได้ Option ที่มากกว่า เงินเรา รถเราใช้เอง เลือกรุ่นที่เราชอบเถอะครับ
    ความพอใจของแต่ละคน มันไม่เท่ากัน วัดกันยาก

12. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    Pajero Sport ตัวใหม่ได้ลองแล้วทั้งรุ่นขับสอง และขับสี่
    ตีนต้น และเร่งแซงจาก 80 ตัวขับสี่มีออโต้ 5 สปีด ทำอัตราเร่งได้ดีครับ
    ขับสอง เกียร์ออโต้ 4 สปีด มีช่วงเกียร์ห่างบ้าง แต่ถ้าจังหวะได้รอบเช่น 60 หรือเร่งจาก 150 จะไวกว่ารุ่นขับสี่
    ทั้งคู่สามารถวิ่งได้ความเร็ว "ตามหน้าปัด" 190 จริง แต่ไม่ได้แช่ 10 กิโลเพื่อทำ ไม่อยากแช่มากกว่านี้แล้ว

ทั้งคู่ ยังมีนิสัยตอนออกตัวที่หนืดและเนือย ไม่ติดเท้าดีเท่า Fortuner เรียกว่าต้องรอให้บูสท์มา รอบสูงหน่อยถึงจะแรง
    ช่วงล่าง ..พอผมบอกว่านั่งสบายกว่า CR-V ไม่มีใครเชื่อ มีแต่คนว่าผมบ้า..ก็กรูเนี่ยล่ะใช้ CR-V 2.4 อยู่
    ผมนั่งแล้ว Pajero Sport สบายกว่าจริงๆ ต้องอย่าไปยึดติดกับไอ้คำว่า "รถดัดแปลง" มากไป

อัตราการสิ้นเปลือง ดุครับ วิ่งทางไกล 110 นิ่งๆยังได้ 10 ก.ม./ลิตรนิดๆ ทั้งๆที่ขับสองตัวเดิมปี 09 ทำได้ 12 ก.ม./ลิตร
    อันนี้งงมาก แต่อธิบายไม่ได้ว่าทำไม

ถ้าคิดจะซื้อ ตัวรถคงไม่มีอะไรตำหนิ แต่อยากให้วิทยุใช้งานง่ายกว่านี้แม้ว่าเสียงที่ได้จะถือว่าดีมากสำหรับรถบ้าน
    ศูนย์บริการ..ไม่ขอคอมเมนท์ละกันนะครับ

13. Xacti

Xacti New Member Member

25
    0
    0
    รถดีน่าใช้ แต่กลัวเรื่องบริการหลังการขาย และราคาขายต่อนี่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้