ประตูของแวน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tam1, 21 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ประตูที่ห้าของแวนมันมีเสียงดัง แก๊กๆ ประมานนี้อ่ะคับ ดังเวลารถตกหลุมหรือทางผิวไม่เรียบคับ ใครเคยเป็นบ้างสาเหตุมาจากอะไรหรือคับ ผมยังหาสาเหตุไม่เจอเลยคับ

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เบื้องต้นลองตั้งประตูดูยังอ่ะครับ อาจจะหายก็ได้ครับ (ตั้งไม่ยากครับ น็อต 2 ตัว ที่หูล็อค คลายและเลื่อนตำแหน่งดูครับ ลองทำดู)

อาจเป็นที่ว่าตั้งประตูห่างไป เวลาตกหลุมมันเลยกระเเทกและเกิดเสียงได้ครับ (ผมคิดว่างั้นนะ ไม่รู้ถูกต้องไหม)

ยังไงรอ พี่ๆมาช่วยตอบอีกทีครับ

3. tam1

100
    0
    0
    พอจะมีรูปให้ดูมั๊ยคับว่าน๊อตตัวไหนคับ เสียงมันดังจนน่ารำคาญคับบางที

4. นายโต

นายโต New Member Member

36
    0
    0
    ลองตรวจดูว่าปิดประตูแน่นหรือเปล่า โดยการเขย่าดูแบบไม่ต้องจับที่เปิดนะครับ ถ้ามันดังอยู่แสดงว่าปิดไม่แน่น เวลาปิดลองเอามือช่วยกระแทกตรงกับตัวล๊อกม้นจะได้แน่นขึ้น
    เมื่อก่อนของผมจับตรงมือเปิดกระแทกจนพลาสติกหักไปเลย ตอนนี้เปลี่ยนฝาท้ายไปแล้ว ลองดูน่ะครับ ชาวใต้เหมือนกัน

5. tam1

100
    0
    0
    จับดูแล้วยังแน่นคับ พลาสติกของผมก้อหักแล้วเช่นกันคับ ตอนนี้ติดกาวอยู่ อิอิ ไม่รู้ว่ามันมีขายมั๊ยคับหรือว่ามีทั้งประตู

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    น่าจะอย่างที่อ.top บอกครับ น่าจะเหล็กกระแทกกัน

เฉพาะมือจับ ไม่แน่ใจมีขายหรือเปล่า ต้องรอชาวแวนมาช่วยตอบ...UP:eek:

7. tam1

100
    0
    0
    เสียงหายแล้วคับ ตอนนี้เงียบกริ๊บเลย สาเหตุมาจากตัวล๊อคด้านล่างอ่ะครับมันสึก เลยหาผ้าบางๆ ไปพันไว้แล้วเสียงมันหายเลยคับ
    ต้องขอบคุณ คุณ slimant ด้วยคับที่แนะนำมาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้