คิดว่า Toyota Altis รุ่นแรก คือ รุ่นไหนกันแน่นครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย arucaz, 8 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arucaz

arucaz New Member Member

24
    2
    0
    ขอสำรวจความคิดเห็นหน่อยนะครับว่า...

Toyota Altis รุ่นแรก คือ รุ่นไหนกันแน่นครับ ?
    เคยไปซื้ออะไหล่ที่ร้านบางแห่ง บอกว่าซื้อไฟหน้า Altis รุ่นแรก
    เค้าหยิบ...ของรุ่นไฮทอร์ดรุ่นสุดท้ายมาให้ แล้วบอกว่านี่แหละอัลติสตัวแรก

แล้วในความคิดของเพื่อนๆ คิดว่า Altis รุ่นแรก คือ รุ่นไหน-ปีอะไรครับ (ขอบคุณครับ)

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ที่เห็นในตลาดบ้านเรา ไฮทอร์ค คือรุ่นแรกเพราะหลังรถแปะคำว่า Altis อยู่ แต่ตอนขายโปรโมทว่าคือรุ่นไฮทอร์ค
    แต่ที่โปรโมทว่า Altis จริงๆจังๆก็คือรุ่นหลังจากนั้น

3. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ที่เรียกชื่อรุ่นกันว่า CORROLA ALTIS (ZZE121,ZZE122) จริงๆรุ่นแรกก็เริ่มจากปี 2001เดือน 5 ถึงเดือน 2003เดือน 10 แล้วตั้งแต่ปี 2003เดือน 11 ไปจนถึงประมาณปี 2006 ก็เป็นรุ่นไมเนอร์เชนท์ ส่วนตัวก่อนหน้านั้นที่ฝากระโปรงท้ายติดคำว่า ALTIS ส่วนใหญ่จะเรียกกันว่า COROLLA HITORQUE (AE111,AE112)

4. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    บอดี้ Ae 112 Hi-torque ครับ

5. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    หายากนะครับ ร้านอะไหล่ที่ตรงซะขนาดนั้น เพราะร้านอะไหล่ที่ไหนเขาก็เรียก altis ตัวแรกว่า ไฮทอร์ค ทั้งนั้นครับ

6. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    คิดเหมือนพี่ๆ ข้างบนเลยครับ...

7. arucaz

arucaz New Member Member

24
    2
    0
    ขอบคุณครับ

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตัวถังเดียวกะไฮทอร์ก ครับ แต่ ออฟชั่นเยอะกว่า

9. gearito

gearito New Member Member

11
    0
    0
    ไฮทอร์ค ae112 ค้าบบ

10. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตัวเนี้ยรุ่นแรกในบ้านเราอะ แต่ไม่ค่อยมีไครเรียก Altis กัน

11. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    บอดี้เดียวกับไฮทอร์คแต่ด้านหลังจะมีตัวหนังสืออัลติส ไฟท้ายสวยกว่ากว่าตัวไฮทอร์ค ประมาณนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้