งงมากช่วยที เปลี่ยนเฮด+ตีท่อทั้งเส้น ใหม่ ทำไมไฟโชว์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 12 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    คือตอนแรกใส่เฮดแต่ง แต่พอดีจะถอดขายเลยใส่เฮดเดิม + ตีท่อทั้งเส้นใหม่เป็นเลส

พอทำเสร็จ สตาร์ทรถ ไฟเครื่องโชว์ + ตัววัดvolt จากปกติจะประมาณ13-14 แต่ตอนนี้เหลือ12 งงมาก

เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ ใครเคยเจอเหตุการณ์งี้บ้างครับ ช่วยชี้แนะทีครับ

แล้วถ้าจะเข้าร้านซ่อม ควรเข้าร้านแบบไหนดี-มีร้านแนะนำไหม หรือจะเข้าศูนย์ดีครับ

แล้วรถติดแก๊ส ถ้าตีท่อใหม่ ควรจะเข้าไปให้ร้านจูนแก๊ส จูนใหม่ไหมครับ

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ไปโดนสายไฟอะไรขาดรึปล่าวครับ ยิ่งพวกเซนเซอร์ยิ่งอ่อนไหวต่อการเปลียนแปลงอยู่ด้วย

3. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    เช็คโค้ดก่อนดีกว่าครับไปที่ศูนย์ฮอนด้าเลย เสียค่าตรวจเช็คไม่กี่บาทแถมล้างรถให้ด้วย

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    เซนเซอร์ท่อไอเสียที่เฮดใส่ครบป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้