อู่ GT Garage อยู่ที่ไหนครับ พอดีจะเอารถไปทำเครื่อง NA

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na ขอเกิด, 23 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อู่ GT Garage อยู่ที่ไหนครับ พอดีจะเอารถไปทำเครื่อง NA ครับ
    ถ้าใครมีเบอร์ ขอด้วยครับ พอดีไม่แน่ใจว่าที่ไหนกันแน่ครับ

1. ถ้าหมายถึง GT Garage โดยพี่ตี้ อยู่เมืองเอก รังสิตมั๊งครับ
    ไม่เคยไปเหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นอู่ของพี่แอ้ม อยู่ถนนเลียบคลองลำเจียก ซอยเดียว
    กับ Jungle Dance ครับ เบอร์อยู่ในช่องลายเซ็นต์ผมครับ

2. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    GT-Garage ของพี่ตี้อยู่ซอยเมืองเอกเลยคับ ตรงเข้าไปจากปากซอยเมืองเอก ประมาน 500 เมตรคับ อยู่ฝั่งขวามือ ด้านหน้าเป็น car care สังเกตุง่าย
    ส่วน AUTO GT-Garage ของพี่แอ้ม ก็ตามกระทู้พี่เต้ด้านบนเลยคับ ^^
    ดี+เก่ง+เหนียวทั้ง 2 อู่เลยคับ CONFERM!!!! ^^

3. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    GT-Garage ของพี่ตี้อยู่ซอยเมืองเอกเลยคับ ตรงเข้าไปจากปากซอยเมืองเอก ประมาน 500 เมตรคับ อยู่ฝั่งขวามือ ด้านหน้าเป็น car care สังเกตุง่าย
    ส่วน AUTO GT-Garage ของพี่แอ้ม ก็ตามกระทู้พี่เต้ด้านบนเลยคับ ^^
    ดี+เก่ง+เหนียวทั้ง 2 อู่เลยคับ CONFERM!!!! ^^

4. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ถ้าพี่แอ้ม ก็ขอเพิ่มเติมนิด ชื่อเต็ม AUTO GT GARAGE อยู่แถวถนนเกษตร-นวมินทร์ เจ้าของสถิติ บล็อกB(NA)เร็วที่สุดในประเทศไทย ทำได้ไง ต้องลองไปดูครับ เบอร์ 081-753-3520

5. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    gt garage เบอร์พี่ตี้ 0876707086 คับ

6. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  7. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    gt ครับ ลองเเล้วจะติดใจ คอนเฟริม

8. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    บล็อค B ต้องนี่เลยคร้าบบบ GT Garage & Auto GT Garage Conferm ^_^

9. เครื่องยนต์ของน้าแอ้ม Auto GT Garge คันที่ได้เวลาเร็วที่สุด ทำเครื่องโดยพี่ตี้ GT Garage ( Original ) กล่อง F CON Vโป จูนโดยสปีดดี
    ถ้าจะทำให้แรงไม่แพงตัง ไปหาพี่ตี้เลยคับ โทร 0876707086 รถผมไปให้แกทำมาไม่แพงและแรงด้วย
    รถที่วิ่งๆหลายๆคันหลายๆ อู่ก็แกนี่แหละที่เป็นคนทำพี่เค้าชอบปิดทองหลังพระ

10. คนไม่รู้อย่าเข้ามาป่วนดีกว่า เดี๋ยวพี่น้องเขาไม่ถูกกัน ที่ อู่พี่แอ้ม เครื่องทุกตัวพี่แอ้มกับพี่ตี้ก็ช่วยกันทำอยู่แล้ว
    ส่วนเรื่องเครื่องรถแข่ง ครั้งแรกพี่ตี้ประกอบ แต่ตอนหลังพี่แอ้มเป็นคนทำนะครับ

11. อยากรู้ก็เข้าไปดูที่อู่เลยดีกว่าครับ เครื่องกองอยู่ที่ไหน รถจอดอยู่ที่ไหน ก็ที่นั่นแหล่ะ ไม่เห็นจะยาก
    ส่วนจะทำที่ไหนก็แล้วแต่ความศรัทธาครับ ของถึง เงินถึง ฝีมือถึง ใจถึง ยังไงก็แรง

12. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ถ้าทำเองทั้งหมดจริงๆ...ต้องมีมาให้เห็นอีกเรื่อยๆ...ใครทำเครื่อง...ใครเซ็ทอัพ...ใครจูน...แรงไปมั้ยเนี่ย...5555...ปล.ลุงหนวดอย่าคิดมากเน้อ...เพิ่งงานแรก...สู้ๆ

13. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    ได้อ่านหัวข้อกันบ้างหรือเปล่า " อู่ GT Garage อยู่ที่ไหนครับ พอดีจะเอารถไปทำเครื่อง NA "
    เขาถามแค่นี้ แล้วเอาอีกอู่ มาเกี่ยวทำไม เข้าใจอะไรกันผิดหรือเปล่า

gt garage คือ gt garage ไม่ใช้ auto gt garage ขอให้เขาใจกันด้วย
    และ gt garage สามารถทำได้ทั้ง honda turbo และ honda na และ เครื่องอีก หลายยี่ห้อ ดูได้จากงาน soup up thailand 2010

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอนแรกว่าจะไม่โพลสแล้ว เพราะจิงๆ ผมก็ทำรถทั้ง 2 อู่ คันTurboผมทำกับพี่ตี้(GT Garage) คันN/Aผมทำกับพี่แอ้ม(Auto GT Garage) รู้จักพี่ๆทั้ง2คนมานาน สนุกสนานเฮฮา เมา ดีใจ เสียใจ ก็เคยผ่านมาด้วยกัน
    เรื่องราวจริงๆ เป็นไงมาไง ชื่ออู่ทำไมคล้ายกัน ใครทำเครื่อง ใครอะไรยังไง ผมว่ารอให้พี่แอ้ม และ พี่ตี้ มาโพลสกันเอง ความจริงมันก็คือความจริงอยู่วันยังค่ำ

คิดมากอยู่แล้ว แต่ก็ได้แค่คิดอะนะ อิอิ

เห็นด้วยกับเต้ครับ คนมีฝีมือ ไขว่ขว้าหาความรู้ตลอด ทำรถยังไงก็แรง และเต้ก็ชอบพูดบ่อยๆ ว่าแรงไม่แรง ผลงานเป็นเครื่องพิสูจน์

15. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    พี่ ตี๋ คือ GT Garage

ไม่แพงอย่างที่คิดครับ

16. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เพิ่มเติมครับ พี่ตี้ GT garage เจ้าของสถิติ รถ HONDA ที่เร็วที่สุดในเมืองไทยในขณะนี้ เวลาน่าจะ10.1 วินาที แล้วมั้งครับ ยังไงรอพี่หมู(เจ้าของรถ) update เรื่องเวลาอีกทีดีกว่า ส่วนตัวเคารพทั้งสองอู่ครับ เป็นผู้มีบุญคุณกับผมทั้งคู่ เบอร์พี่ตี้ GT garage ครับ 087-670-7086

17. MONSA

MONSA New Member Member

86
    0
    0
    รถในทีมผมทั้ง HONDA NA และ HONDA TURBO รวมทั้งK27 NA เคฟล่าทั้งคัน ก็ให้พี่ตี้GT-GARAGE

เป็นคนประกอบเครื่องทั้งหมด

ปล..... ถ้าใครอยาก แรง ทนและดี เอาเบอร์อาจารย์ผมไป.............. พี่ตี้GT-GARAGE 0876707086

18. MAAA

MAAA New Member Member

96
    7
    0
    ผม แอ้ม เรื่องชื่อนี้นะครับ เดี๋ยวขออธิบายกันสักหน่อยว่า gt garage นะเป็นชื่ออู่ ตี้ ส่วน auto gt garage เป็นอู่ผม ในด้านการทำอู่ทั้งสองอู่นี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกัน เพราะต่างก็รับผิดชอบอู่ของใครของมัน นะครับ ส่วนข้างรถที่ติด gt garage เพราะก่อนที่ผมจะทำอู่ผมทำรถกะตี้ แล้ววิ่งในนาม gt garage ตลอด รถผมทุกคนร่วมกันคิด หมูเป็นคนคิดว่าจะหาแนวทางไหน หาก้านและอะไหร่ทางเมกาให้ ตี้เป็นคนหาค่าต่างๆ อัตราทดเกียร์ ทำปลอกปะกอบในครั้งแรก เป็นที่ปรึกษาทุกด้าน ดีเป็นคนจูนให้ ที่อู่ปะกอบ ข้างรถผม ใช้ชื่อ gt garage ดูแลโดย auto gt garage จูน speed d ดังนั้น ผมว่าทุกคนคงเข้าใจนะครับว่า อู่ gt garage ไม่เกี่ยวกันกับ auto gt garage ผมขอให้เข้าใจตามนี้ ขอบคุณครับ

ผมยกย่องทุกคน ผมบอกทุกคนเสมอว่า เราต้องทำได้ ปัญหาช่วยกันแก้

19. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    ผิดประเด็น แล้วครับ
    ประเด็นไม่ใด้อยู่ที่ รถของพี่ หรือ จะเป็น บล็อกB (NA) เร็วที่สุดในประเทศไทย มันไม่ใช้ประเด็นเลย
    คนอื่นจะหาว่าพวกผม อิจฉาที่พี่ดังหรืออะไรก็แล้วแต่ พวกผมไม่เคยคิดไม่ดีกับพี่นะ ผมเพิ่งจะบอกพี่พงและลูกน้องพี่ที่สนามเมื่องานใหญ่ที่ผ่านมา ว่าผมดีใจนะที่พี่วิ่งได้ดีขนาดนี้ ผมยังบอกให้ขยับ step โดยการเปลี่ยน cam เลย ถ้าพวกผมคิดไม่ดี พี่คงวิ่งไม่ได้เท่านี้หรอกครับ

ประเด็นอยู่ที่ความชัดเจน ของ auto gt garage ไม่ว่าจะเป็นที่ website ที่พี่ทำขึ้น ที่พี่บอกใน web และ ชื่อ และ อื่นๆๆ อีก
    แล้วก่อนที่พี่จะเปิดอู่ คุณตี้ ก็ไม่เคยทำรถให้พี่นะ แค่ตั้ง cam ให้เท่านั้น พี่มาวิ่งในนาม gt garage หลังจากที่พี่เปิดอู่แล้ว
    ความจริงมันมีอีกหลายเรื่อง ตอนคุยกัน เอาน้องๆ ฝั่งพี่มานั่งฟังก็ได้นะครับ เพราะมันคือความจริง

20. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ใครจะทำเครื่องอะไรวิ่งเท่าไหร่มันไม่สำคัญ...แต่...ชื่ออู่มันใกล้เคียงกันไปหน่อย...คนวงในก็รู้กันดี...ส่วนวงกลาง...กับวงนอก...ที่ไม่ค่อยจะรู้อะไรก็อาจจะคิดว่าเป็นอู่เดียวกัน...จนบางทีก็เกิดปัญหาตามมา...ถึงพี่แอ้มจะอธิบายแจ่มแจ้งแล้ว...แต่เดี๋ยวในอนาคตอันใกล้เดี๋ยวก็มีแบบนี้อีก...จะมาคอยอธิบายอีกงั้นเหรอ...กระทู้นี้เดี๋ยวก็ตกไป...หน้าใหม่ก็เข้ามาอีก...กลายเป็นเรื่องเก่าเล่าใหม่อีก...ส่วนจะทำยังไงนะเหรอ...คนวงในทุกคนรู้ดีอยู่แล้ว...

21. MAAA

MAAA New Member Member

96
    7
    0
    ผมเข้าใจครับ ต่อไปนี้ auto gt garage ขอเปลี่ยนชื่อให้ทุกคนรับรู้ในชื่อใหม่เพื่อกันการเข้าใจผิดอีกนะครับ ส่วนเนื้อหาสาระที่เกี่ยวข้อง ทั้งหมด ผมจะจัดการให้นะครับ
    ผมขอบอกกับทุกคนในวงการ และ ที่นี้ทั้งหมดว่า auto gt garage เปลี่ยนชื่อเป็น Am & Team modify service
    ขอบคุณครับ

22. KiDD silencer

KiDD silencer New Member Member

63
    0
    0
    ไอ้บุคคลทั่วไปจิงๆนี่แม่ง "ฝืด+เสี่ยวแดก" ว่ะ

ถ้าจะปั่นก็กล้าๆหน่อย

23. hamaaea

hamaaea New Member Member

6
    0
    0
    ใจเย็นๆครับทุกท่าน ค่อยพูดค่อยจากัน

24. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ขอกลับมาที่ประเด็นเดิมนะครับ
    ขอตอบเจ้าของกระทู้ดังนี้

GT Garage หรือ Auto GT Garage ครับ ชื่อคล้ายกัน แต่อยู่คนละที่ คนละเจ้าของกันนะครับ
    เจ้าของกระทู้ควรเช็คข้อมูลให้แน่ชัดก่อนว่า อยากทำรถที่ไหนครับ จะได้สมความตั้งใจ :)

อย่างไรก็ตาม อู่ Auto GT Garage กำลังจะเปลี่ยนชื่ออู่เร็วๆ นี้ เพื่อป้องกันความสับสน ตามที่กระทู้ข้างบนนี้แจ้งไว้ครับ

25. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0

26. OP_AFTERSHOCK

OP_AFTERSHOCK New Member Member

3
    0
    0
    เห็นด้วยกับคนข้างบนครับ:cool:

27. KONG_JK

KONG_JK New Member Member

62
    5
    0
    ไม่รู้จิงหร๋าาาาาาาาาา

na ขอเกิด......555555 คิดด้ายไงวะพี่ พี่ไม่รู้จิงอะว่าอู่อยู่ไหน

แล้วสรุปnaของพี่รถยี่ห้ออะไร โตต้าป่าวเขาไม่ทำน๊า เหนไม๊ว่าพี่ป่วนจนด้ายเรื่องสมใจแระนะ

แล้วพี่จะไม่ออกมาขอบคุณคัยบ้างรึห๊า ทิ้งเบอไว้ก็ด้าย รึว่าเข้าออกจนลืมรหัสแระ เฮ้อ......

28. OP_AFTERSHOCK

OP_AFTERSHOCK New Member Member

3
    0
    0
    เจ๋งหว่ะก้อง;)

29. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    จขกท เล่นซะเป็นประเด็นไปเลยทีเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้