*** เมื่อโดน"อายัดทะเบียน"ต้องทำอย่างไร เจอมากับตัว เลยมาเล่าสู่กันฟัง ***

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 10 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0

* ขั้นตอนแรก *
    เมื่อรู้ว่ารถโดนอายัด (ของผมรู้ตอนอยู่ขนส่งแล้วครับ ต่อทะเบียนไม่ได้)
    ต้องไปติดต่อยังสถานี ที่รถของท่านโดนอายัด ชำระค่าปรับ และจะได้รับใบถอนอายัด

* ขั้นตอนที่ 2 *
    นำใบถอนอายัด ไปยื่นต่อขนส่ง ในพื้นที่ที่รถของท่านขอใช้ ย้ำนะครับ ในเล่มจดทะเบียนขอใช้ในพื้นที่ใดก็ต้องไปถอนอายัดที่นั้น
    ไม่ออนไลน์นะครับ หลายๆอย่างก็ออนไลได้แล้วทำไม ไม่ทำให้ครบทั้งระบบก็ไม่รู้

* ขั้นตอนที่ 3 *
    ต่อทะเบียนตามปกติเลยครับ

* ส่วนท้ายขอระบาย ไม่ได้คิดอะไร แค่อยากเล่าครับ *

*** ส่วนนึงก็โมโหครับที่โดนอายัด เพราะว่า ผมชำระไปแล้ว ได้ใบขับขี่คืนแล้ว แต่ยังโดนอายัด ***

สาเหตุ!!! ก็เพราะว่าผมฝากเจ้าหน้าที่.ไปชำระ ซึ่งเป็นคนที่เขียนใบสั่งให้ผมนั้นเอง แล้วก็เอาใบขับขี่มาคืนให้
    แล้วทำไมจึงโดนอายัด...ก็เค้าไม่ไปดำเนินการ ตามกระบวนการให้ต่อ กลายเป็นว่าผมไม่ไปรายงานตัวต่อเจ้าหน้าที่ ซะงั้น

ปล.ผมไปชำระที่สถานีนะ ไม่ใช่ตอนโดน แล้วก็ที่ฝากเค้าชำระ ก็เค้าเป็นเพื่อนกับเจ้าหน้าที่ที่ผมรู้จัก พื้นที่ติดกัน เลยต้องชำระ 2 รอบ

2. photo_boya

926
    0
    0
    อ้อมีอีกอย่าง เจ้าของลายเซ็น กับคนที่เซ็น น่าจะคนละคนกัน

ชื่อคนเซ็น เป็นผู้ชาย แต่คนเซ็น ญ. เป็นเจ้าหน้าที่ธุรการด้วยมั่ง

รับเงินดือนจากภาษี ทำงานกันหน่อยนะครับ

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    รับเงินไปแล้วแต่ไม่ยอมทำงาน

4. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    น่าโมโหแทนจริงๆครับ

5. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    พวกเลี้ยงเสียภาษี

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไม่ใช่ พื้นที่ในกรุงเทพฯใช่ใหม๊ครับ

เพราะถ้าในกรุงเทพฯ เค้าจะมีห้องเปรียบเทียบปรับอยู่ในพื้นที่ขนส่งเลยครับ ถ้าต่อทะเบียนไม่ได้เค้าให้เข้าไปเสียค่าปรับตรงนั้นเลยครับ

(หรือไม่มีแล้วหว่าไม่ได้เข้าไปนานแระ)

7. photo_boya

926
    0
    0

กทม.ครับ แต่เค้าแจ้งว่าให้ไปติดต่อสถานีก่อน แล้วให้ไปถอนอายัด/ต่อทะเบียนยังพื้นที่ ที่ขอใช้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้