เกียรออร์โต้ ตรงรุ่น b11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย angkura, 15 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. angkura

angkura New Member Member

35
    0
    0
    ตอนนี้รถผมใช้เกียรธรรมดา อยู่ครับ พอดีไปเจอเกียรออร์โต้ตรงรุ่นอะครับ สภาพดีมาแบบครบชุดเลยครับ ก็เลยอยากจะเปลี่ยนดูครับ แต่ได้ยินมาว่ามันจะอืด จริงหรือปล่าวครับ แล้วก็มันจะจุกจิกไหมครับแล้วอะไหล่หายากไหมครับ กลัวสองอย่างหลังครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ ตอนนี้รถทำสีปะผุ ยกช่วงล่างเรียบร้อยแล้วครับ กะจะใช้อีกนานครับ 5555

2. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    ผมก็ไม่ค่อยรู้อะครับ

รอพี่ๆมาตอบนะครับ

ไงก็เอาใจช่วยให้b11ทำออกมารวยงามๆทุกคันครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:43:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:43:00 ----------

เขียนผิดครับ อิอิ

ออกมาสวยๆ งามๆ ทุกคันนะครับ

! อายจังเลยครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่อืดครับ เค้าออกแบบมาพอดีกับแรงเครื่องครับ
    แต่มันมี 3 เกียร์นะ ลองตัดสินใจดูครับ

4. angkura

35
    0
    0
    รบกวนอีกทีครับ ถ้าเกียรของ อี13 เอามาใส่กับ อี15 ได้ไหมครับ รถผมเครื่อง อี15 ครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เกียร์ออโต้ น่าจะมากับ E15 นะครับ
    แต่ใส่กันได้ ไม่มีปัญหาครับ โบ๊ะ ๆ

6. angkura

35
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณโบตั๋น ตัดสินใจเปลี่ยนเพราะคุณ โบตั่นนี่แหละ

7. angkura

35
    0
    0
    รบกวนอีกแล้วครับ พอดีไปถามช่างมาครับ ช่างบอกอาจจะต้องเปลี่ยนหม้อน้ำด้วย เป็นแบบที่ให้น้ำมันเกียรผ่านหม้อน้ำเพื่อระบายความร้อนครับ ไม่รู้ว่าจริงไหมครับ **ดูช่างไม่ค่อยมั่นใจเลย เค้าบอกว่าไม่เคยทำรุ่นนี้มาก่อนครับ*** ใครมีอู่แนะนำบ้างครับอยู่ถ.ศรีนครินทร์ ครับ

8. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ในความคิดส่วนตัวเเล้วผมว่าไม่น่าจะต้องเปลี่ยนหม้อน้ำ นะ ครับ อย่างพวกกระบะ ลงเจ ออโต้ ยังหม้อน้ำเดิมเลย นะ ครับ
    * ผิดพลาดประการใดก็อภัยด้วย นะ ครับ รอฟังความคิดเห็นพี่ๆท่านอื่นดู นะ ครับ

9. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ผมเคยเห็นเกียร์ออโต้ E15 มันมีออยคูลเลอร์ ติดมาด้วยนี่
    แต่ไม่ชัวร์ว่ามันจะมีทุกตัวอะเปล่าอ่ะ

10. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ต่อ ออยล์คูเลอร์ น้ำมันเกียร์ก็ได้ครับถ้ากลัวร้อน
    อต่ทั่วไปก็ไม่ได้มีกันนะครับ รถใหม่ ๆ สมัยนี้ก็ไม่มีนะ

11. angkura

35
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ งั้นลุยเลย...555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้