รถเสียครับแอคคอร์ดปี88เกียร์ออโต้คาบู วิ่งเเก๊สช่างบอกลูกสูบติดซ่อมหมื่นห้า

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย หนุ่ม บางบัวทอง, 18 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    โดนอู่ผีปากซอยสาย2มาลากเข้าอู่ซอยซ้ายมือ200เมตรพวกมันเเกะเครื่องออกมาเเล้วบอกหมื่นห้าถ้าซ่อมเราไม่ค่อยมีตังค์เลยให้มันประกอบเข้าที่เดิมมันบ่นใหญ่เลยคิดเรา2พัน..เเหมทีเเรกรถเราเสียจอดข้างทางมันบอกลากฟรีถ้าซ่อมเเค่เปลี่ยนสายพาน800เองผมโดนต้มครับ..สรุปผมจะซ่อมหมื่นห้าหรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีครับรถเสียจอดอยู่เเถวบางบัวทองลำบากครับไม่มีรถหากินตังค์ก็ไม่ค่อยมี..ใครมีคำเเนะนำดีๆอู่ที่ทำเเล้วจบบ้างครับช่วยสงเคราะห์หน่อยครับ..:cry:

1. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ขอรายละเอียดอาการหน่อยครับ

2. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    เอ๊าน้าๆที่อยู่ฝั่งธนช่วยด่วน

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ปากทางสายสองฝั่งใหนครับ ฝั่งเพชรเกษม หรือ ฝั่ง บรมฯ ครับ เวนกำ แล้วไม่โทรหาพรรคพวกก่อน

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ท่านนี้ยังไม่ได้สมัครสมาชิก เลยไม่มีชื่ออยู่ในรายการ ทำให้ไม่มีข้อมูลอะไรเลย..............

5. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    เห็นเข้ามาออนลอยลอย เซอร์เวย์อยู่หลายวันแล้วนะ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ส่งความคืบหน้าด้วยนะครับ มีไรมาถามได้ครับ มีคนช่วยตอบ....

7. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    น่าจะฝั่งเพชรเกษมน่ะน้าเอ้เมื่อก่อนตอนเรียนอยู่เทคโนโลยีกรุงธนเห็นอยู่มีอู่อยู่ร้านนุง

8. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    มาแล้วไปแล้ว มาเร็ว เคมเร็ว ไปเร็ว 1 กาทุ เหอๆๆๆๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:22:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:22:16 ----------

มาแล้วไปแล้ว มาเร็ว เคมเร็ว ไปเร็ว 1 กาทุ เหอๆๆๆๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:22:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:22:36 ----------

9. อู่มันอยู่ฝั่งถนนบรมฯครับเลี้ยวซ้ายถนนสาย2มา200 ม.เเล้วเลี้ยซ้ายเข้าซอยอีก100 ม.ครับเขาทำกันเป็นทีมเลย.คอยตระเวนหาเหยื่อรถเสียเเล้วพูดปากหวานซ่อมไม่ถึงพันเเถมลากฟรีอีกต่างหาก.สมน้ำหน้าตัวเองเสือกโง่อิอิ...ส่วนรถตอนนี้ยังจอดอยู่ที่บ้านเพื่อนบางบัวทองครับ..อาการก่อนที่จะเสียขับมา120เเล้วดับไปเฉยๆครับก่อนหน้านี้ก็ขับไปดับไป..จอดเสียทิ้งไว้ข้างทางเป็น10กว่าครั้งเเล้วครับ..เเหมก่อนขับก็เช็คน้ำกับน้ำมันเครื่องเเล้วน้าาา..ส่วนรายระเอียดสมาชิกผมมาใหม่ทำยังไม่ค่อยเป็นครับต้องขอโทษพวกพี่ๆด้วยนะครับ...สรุปว่าจะซ่อมหรือว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีครับ..อยากหาอู่วางเครื่องเเถวๆบางบัวทองส่วนเรื่องเครื่องเดี๋ยวผมไปซื้อที่ป่าช้ารถบางบัวทองเองก็ได้ครับ...ถามว่าต้องใช้เครื่องรัห้สอะไรเเละราคาวางจนจบเท่าไหรครับช่วยสงเคราะห์ผมทีครับ..หนุ่ม บางบัวทอง

10. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    อ้อ เป็นอย่างนี้นี่เอง จะวางเครื่องอะไรล่ะ ป่าช้าบางบัวทอง คงหมายถึง โกดังพี่บ่าวล่ะสิ เข้าไปริมคลองวัดลาดปลาดุกใช่ป่าว

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:52:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:52:16 ----------

อ้อ เป็นอย่างนี้นี่เอง จะวางเครื่องอะไรล่ะ ป่าช้าบางบัวทอง คงหมายถึง โกดังพี่บ่าวล่ะสิ เข้าไปริมคลองวัดลาดปลาดุกใช่ป่าว

11. ป่าช้ารถบางบัวทอง..เข้าซอยจันทร์ทองเอี่ยม(คลองถนน)ที่เลยคาฟูบางใหญ่เเล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยมา6 ก.มอ่ะครับ.ใช่โกดังพี่บ่าวหรือปล่าวก้อไม่ทราบวันนี้จะเข้าไปดูซักกะหน่อยครับ..เล่นมันB20Bเลยดีมั้ยครับอิอิ..เเหมจนเเล้วยังไม่เจียมอีกเนอะ...เอาเครื่องที่มันพอวิ่งได้ก็พอเเล้วค่าวางเครื่องไม่ต้องเเพงนะครับช่วยเเนะนำหน่อยครับบรรดาศิษย์ผู้พี่ค๊าฟ...

12. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    วันนี้เค๊าเปิดเหรอ วันอาทิตย์นะ ใช่แล้วล่ะ โกดังพี่บ่าว คุณหนุ่มมีเบอร์โทรมั้ย โทรมาหาเอ้หน่อย 0819127866 อาจจะเข้าไปด้วย ที่นั่นมีเครื่องเดิมอยู่ตัวนึง

13. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ละแวกนั้น โทรหาน้าเอ้ได้เลยครับ ..... มีอู่มิจฉาชีพแบบนี้ด้วยหรออันตรายมากเลย ใครโดนไป เสียเวลาและความรู้สึกไปเลย......

14. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ว่างว่างว่าจะพาเพื่อนๆ เข้าไปดูหน้าเจ้าของอู่ซะหน่อย

15. ขอบคุณหลายๆเด้อครับพี่ๆ

ผมไม่อยากไปคิดอะไรกะไอ้อู่ขี้กลากนี้เเล้วละครับ ถือเสียว่าทำบุญเนอะครับ เเหมขนาดยังไม่ได้ทำบุญให้มันเจ้าของมันยังขับฟอจูนเน่อสีดำเลยอิอิ เอาเรื่องของหนุ่มดีกว่าเรื่องรถที่จอดเสียมันก้ออยู่ปากทางใกล้กับป่าช้ารถบางบัวทองนั่นเเหละครับ ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงครับพรุ่งนี้ผมจะลองโทรหาน้าเอ้ดูครับ เพราะวันนี้ผมเพิ่งขี่มอไซมาจากบ้านโป่งถึงบางบัวทองก็ค่ำเเล้วครับ

16. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ไปลงชื่อกรอกรายละเอียดไว้ซะในกระทู้ สมัครสมาชิกด้านบน จะได้มีข้อมูลในการติดต่อกับเพื่อนๆ

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    โห ขี่มอไซด์ จากบ้านโป่งถึงบางบัวทอง.................

18. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    เห็นด้วยกับท่านประธาน

19. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ฮายาบุฉะ หรือเป่า อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:01:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:00:27 ----------

เวลามีปัญหาจะได้มีเบอร์โทรเพื่อนสมาชิกมาช่วยเหลือได้ทันเวลา

20. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    สมัครด่วนครับ มีอะไรให้ศึกษาอีกเยอะ

21. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    หนุ่มโทรมาหาเพิ่งวางสายเมื่อกี๊นี้คร๊าบ

22. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สรุปยังไงคับ.........ขอให้กลับมาขับได้ชิวๆ นะคับ

23. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    หนุ่มเข้าไปดูเครื่องแล้ว เป็นเครื่องยกลง เกียร์ทำมะดา ขาย 7000 (ไม่รู้พร้อมเกียร์หรือเปล่า หนุ่มไม่มีความชำนาญ) ถ้าราคานี้พร้อมเกียร์ พี่เอ้จะช่วยออกค่าเครื่องให้ด้วยส่วนหนึ่ง แล้วพี่เอ้ขอเกียร์ หนุ่มเอาเครื่องไปชนกับเกียร์ ออโต้ของตัวเอง กะว่าจะเอามายัดลงที่อู่พี่หมู จะได้ทุ่นค่าแรงไปได้อีก สอง ถึงสามพันน่ะ รถเป็นรถบริษัทอยู่ในความดูแลของหนุ่ม ต้องทำเรื่องเบิกเงินมาซ่อม กะว่าทั้งหมด 15000 น่าจะจบ ถ้าเครื่องพร้อมเกียร์เดี๋ยวเรื่องทำอะไรต่างต่างที่อู่พี่หมู พี่เอ้ก็จะช่วยเหลือหนุ่มอีกแรงนึง อาจจะหารถลากมาให้ พี่เอ้มีรถลากที่สนิทอยู่คันนึง แต่จริงแล้วรถหนุ่มลากได้อาจจะเอาลุงเงินไปลากมา เดี๋ยวพรุ่งนี้ หนุ่มไปสรุปกับเจ้านายอีกทีนึงก่อน แล้วค่อยว่ากัน

24. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้าเอ้มีรถลากด้วยหรอ.....เอามาลากรถผมหน่อย ออกจากซอยไม่ได้....วางท่อทำถนนใหม่ สิ้นเดือนไม่รู้จะเสร็จหรือป่าว...

25. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เวนกำ แล้วมันน่าไปลากให้มั้ยเนี่ย เดี๋ยวคิดราคาเป็นสองเท่าซะเลย

26. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    น้าเอ้เกียร์ ธรรมดา เหรอครับ น่าสนแฮะ

27. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เอกไปซื้อมาสิ อิอิ

28. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    น้าเอ้ เครื่องเดิมคุณหนุ่มถ้ากะลาจานจ่ายยังดีอยู่ติดต่อมาให้เจ้าฟ้าครามหน่อยนะ

29. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    รับแซ่บน้องชาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้