ขอคำปรึกษาเรื่องทำท่อไอเสียหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 19 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    เครื่อง b6 ขับหน้า ไปเดิน แปปใหม่ 1.6 ทั้งเส้น ใบกลางใส่เป็น auto jet แบบไส้ตรง ใบปลายใส่ไส้เยื้อง ของ number one เสียงรุ้สึกว่ามันดังไปนิด ช่างแนะนำว่าให้ใส่ หม้อพักกลางไส้ตรงไว้หลัง auto jet แล้งจะเงียบขึ้น สูตรนี้จะถูกต้องไหมครับ แล้วตอนนี้ เหมือนว่าปลายมันจะอั้นๆ จะแก้ยังไงได้บ้างครับ

2. Wanted69

242
    8
    18
    วันนี้เลยลองกลับไปร้านท่อ เคิาบอกว่าให้เปลี่ยน autojet. ออก แล้วเอาใบกลางสแตนเลสไส้วนใส่แทน โดยเอา autojet เทิน แล้วเสียเพิ่ม 1500 ช่างบอกว่าถ้าเปลี่ยนใบนี้ปลายมา อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนตามที่ช่างบอกจะดีจริงหรือเปล่ากลัวจะเสียตังฟรี แล้วสูตรนี้มันจะมีต้นมั้ย

3. Wanted69

242
    8
    18
    รอความช่วยเหลืออยู่ครับ

4. เรื่องแบบนี้เคยเจอมาตอนหัดเล่นรถใหม่ๆ อายุ 14-15 ได้มั้ง ไปทำท่อ ช่างบอกให้เปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ เปลี่ยนแล้วดีเปลี่ยนแล้วแรง
    คนมันอยากขายของมันก็เชียร์ให้เราซื้อ เราก็อยากแรงเลยเชื่อยอมซื้อไป พอทำเสดมันไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิดเหอะๆ เสียงดังแต่รถวิ่งไม่ได้ต่างจากเดิมเลย
    แถมกินน้ำมันเยอะกว่าเดิมอีก

อย่าไปเชื่อร้านมากครับ บางครั้งเห็นเราไม่ค่อยเป็นหน่อยมันชอบหลอกแดก

อยากเงียบใส่แค่พักกลาง 2 ลูก แค่นี้ก็เงียบแล้วครับ

5. Wanted69

242
    8
    18
    พักกลางควรใส่เป็นไส้แบบไหนดี แล้วตอนนี้รถปลายมันไม่มาเลย จะแก้ยังไงดีครับ

6. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    อยากเงียบจิงๆ
    แนะว่าให้เปลี่ยนปลายเป็นหม้อพัก อัน เติบๆ

7. Wanted69

242
    8
    18
    ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงเท่าไหร่ครับ แต่ซีเรียสที่รถวิ่งไม่ออกตอนปลายมากกว่า 120 ไปก็อืดเลย

8. Wanted69

242
    8
    18
    อัพรอความช่วยเหลือต่อครับ

9. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เกียร์ธรรมดาหรือautoครับ

10. Wanted69

242
    8
    18
    auto ครับ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    B6 ของมาสดาป่าวครับ
    ถ้าใช้สมัย na ผมเดิน 2 นิ้วทั้งเส้นพักกลางใบ พักปลายใบแหล่ม
    ถ้าเกียร์ At ก็เดิน 2 นิ้วได้แต่หาพักปลายเป็นไส้ย้อน ไม่งั้นโล่งไป

12. Wanted69

242
    8
    18
    ใช่ของมาสด้าครับ แต่ตอนนี้ท่อผมเป็น 1.6

13. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขยายเป้น 2 นิ้วก็ได้ครับ แล้วก้ใส่ปลายใส้ย้อน

14. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    B6 เครื่องตัวไหนคับ คาร์บิวป่าว

ของผม มันนิ้วกว่าๆ ไม่ถึง2 พักกลางใบเดียวไส้ย้อน ดังนิดๆ ในรถไม่ได้ยินเลยช่างมัน

ถ้าออโต้ แนะนำ พักกลางไส้เยื้อง ปลายย้อน น่าจะโอกว่านะครับ ถ้าเครื่องหัวฉีดแล้ว เดิน 2 นิ้วไปเลยก็ได้

ปล.ถามอีกนิด พี่เป็นเจ้าของร้าน ชาบูป่าวคัยบเนี่ย ร้านประจำผมเลยนะเนี่ย คิคิ

15. Wanted69

242
    8
    18
    สงสัยต้องเดินใหม่หมดเสียตังอีกรอบแล้วมั้งเนี่ย เซง เลย ปล. ใช่ครับผม คราวหน้ามาทานทักทายกันด้วยนะครับ และถ้ามีไรแนะนำ ติชม บอกได้เลยนะ จะได้เอาไปปรับปรุง

16. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เอาauto jetออกไป ใส่ตามคุณGTRข้างบน กลางเยื้องปลายย้อนครับ แจ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้