ขอคำแนะนำหน่อย จะวางเครื่องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย shove, 5 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shove

shove New Member Member

19
    0
    1
    Mighty X เครื่องเดิม 2L-II พังไปแล้ว จะวาง 2KD หรือ 4JK ดีครับ หรือมีเครื่องตัวไหนแนะนำครับ เน้นดีเซล ไม่เอาเบนซิล
    พอมีอู่แนะนำมั้ยครับ วางแล้วจบๆนะครับ มีงบประมาณแสนนึง พอมั้ยครับ ถ้าวางแล้วต้องเปลี่ยนไรมั่ง
    รับซื้อเครื่องด้วยเลยแล้ว เครื่อง+กล่อง+เกียร์ พร้อมเลข ใครมีลองว่าราคามา
    ใครแหล่งซื้อเครื่องถูกๆบอกด้วยครับ

ปล.ไม่ขายคันเก่า ออกรถใหม่ อนุรักษ์ของเก่า

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ดันรอผู้รู้ครับบ

3. ตั้มกะโอ๋จัดหน่อยเร๊ววววววว

4. รอเซียนควันดำ มาชี้เป้า

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จัดคอมมอนเรล ครับ แต่ไหนๆ จะวาง J น่าจะเป็นทางเลือก ตามกำลังครับ

6. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ต้องรอดีเซลเทพๆ มาตอบแนะนำให้แล้วน่ะเนี่ย

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ถ้าจะวางใช้งานแบบเดิมๆก็ได้ทั้งสองตัว แต่ถ้าจะมาทำละก็4jk จะดีกว่าครับแต่งบน่าจะเกินแสนครับถ้าเอาครบๆรอพี่ๆที่เปลี่ยนเครื่องใหม่มาให้ข้อมูลเพิ่มละกันครับ

8. shove

19
    0
    1
    มีเครื่องจะขายเปิดราคามาเลย ลงเบอร์ไว้เลย เดี๋ยวโทรกลับ
    2LT หรือ 1KZ-TE มีก็ลองว่าราคามาครับ

9. shove

19
    0
    1
    เอาแบบใช้งานได้ก่อน แล้วค่อยแต่งแรงทีหลังอ่ะครับ
    แอบใช้งานเครื่องเดิมๆ ไปก่อนครับ ถ้าเยอะเกินเดี๋ยวขออนุมัติไม่ผ่าน

10. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  11. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ผมว่า 4JK เลยครับ เอาแบบจบ ถ้าจะเอามาทำชม.นี้ดีที่สุดแล้วครับ ส่วนอู่ก็แล้วแต่ชอบเลยครับ งบประมาณ 8หมื่น-1แสน ลองดูครับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียนนนนน

13. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    4JK อีกเสียง.......สเต็ปโบเดิม

14. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ชั่วโมงนี้ต้อง4JKเลย ตอนนี้ก็ใช้2แอลอยู่กะว่าถ้าพังจัด4JKแน่นอนเลยเห็นของคุณโอ๋แล้วอิจฉาๆๆ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    2 KD คับ ตรงรุ่นดี ไม่ข้ามสายพันธ์

ส่วนอู่แร้วแต่เลยคับ ส่วนราคา แสนนึงไม่พอแน่นอนคับ ค่าเครื่องก้อ 7-8 หมื่นแร้วคับ

สิ่งที่จะต้องซื้อมาครบ ๆ ก้อคือ เครื่อง + กล่องเครื่อง + สายไฟทั้งหมด ย้ำนะคับ ทั้งหมด + กล่องไรนะที่เล็ก ๆ ที่อยู่ติดกับตรงผนังห้องเครื่องอ่า ขาคันเร่งอีกด้วย รายละเอียดลึก ๆ แร้วมันจะจุกจิกอีกเยอะอ่ะคับ

คิดงี้นะน้อย แต่พอเอาเข้าจิง บานปลายเหลือเกินนนนนนนนนนนนนนน 55+

16. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    โดนมาแล้วเลยรู้ใช่ป่ะ ตาหมู

17. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    โดนมากับตัว กล่อง EDU หัวฉีด คับเสี่ยหมู

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รายละเอียดเหมือนเจอกับตัวเอง

19. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
  20. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    อู้ว ...

21. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ตะตะตะตามมมมนั้น.....................................

22. Panda`

887
    7
    0
    ลองดูครับ ช่างจิว เอาแสนนึง รถขับได้เลยครับ

23. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    แสนนึงนี่เทินเก่ายัง 555+

24. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ยังไงก็หาข้อมูลให้ดี ก่อนจะตัดสินใจทำนะครับแล้วที่สำคัญเครื่องต้องใหม่ๆสดๆนะครับ

25. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สดแต่ไม่ซิง

26. Panda`

887
    7
    0
    ยังครับ อิอิ

27. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    แล้วก็ไม่เคยใส่กล่องอันใดมาก่อนเลย(กล่องแต่ง)

28. shove

19
    0
    1
    ช่างจิวนี่อยู่ที่ไหนครับ
    เอาแค่รถไป จ่ายแสนนึง รัยรถกลับใช่มั้ยครับ แล้วเครื่องตัวไหนครับ

29. Panda`

887
    7
    0
    อู่อยู่หลักห้าครับ รายละเอียดโทรถามเลยครับ 4JK ครับ ช่างจิว 081-684-5215

30. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    4 JJ ก้อ น่าสนนะ .....วางแล้วขอดูรูปม่างนะคราฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้