ขอคำแนะนำ ร้านเก็บสายไฟในห้องเครื่อง..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NT.SHOP, 16 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0

อยากทราบ ร้านที่เก็บสายไฟภายในห้องเครื่องอะครับ ย่านฝั่งธนก็ดี ครับ หรือตรงไหนก็ได้แนะนำหน่อย
    รู้สึกว่า สายไฟมันรกรุงรัง เหลือกเกิน ครับ อยากแต่งห้องเครื่องกะเขาบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับผม

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ห้องเครื่องผมรกโคตรๆ

3. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    BEAR R ถ.เกษตร นวมินทร์ อู่นี้เค้าเก่งเรื่องเดินไฟ ติดต่อคุณหมี เจ้าของอู่เลยคับ ไม่ผิดหวัง

4. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    น้อย N2 ลาดพร้าว 87 คนที่เดินงานไฟ อาร์ต มากๆ งานเนียน แบบอยากได้แบบเสปคศูนย์เลยก็พอไหวครับ

5. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าอยากเก็บขนาดนี้ ลองไปที่ Bear-R ครับ:)

แก้ไขล่าสุด: 21 มีนาคม 2011
  6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จูน และเก็บบน dyno ยังครับพี่แจง

7. แม่โว้ย! อู่คุณหมีโคตรเนี๊ยบเลย อยากไปทำอู่นี้บ้างจัง

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ห้องเครื่องสวยมากครับ

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รถเสียงโหดกว่าเดิมมากเลยเพ่ เห็นมะกลางวัน ขนาดรถติด ๆ น่ะเนี่ย

เก็บจนไม่มีอะไรเหลือในห้องเครื่องเนี่ยน่ะพี่

10. ari

670
    185
    0
    ยังค่ะ ประมาณสิ้นเดือน รอคันอื่นรันอินแล้วจูนพร้อมกันหลายๆคันค่ะ

เจ้ย...ลงมากินข้าวพอดีละสิ พี่ผ่านไปตอนเที่ยงๆ:)

11. NT.SHOP

523
    1
    0
    แจ่มเลยครับ พี่แจง เดี๋ยวว่าง ๆ จะเข้าไปอู่ ครับ
    ผมเคยเห็นพี่แจง ตอนที่ อู่พี่หมี อยู่ ที่รามอินทรา นานแล้วเหมือนกัน ได้คุยกับพี่ อยู่ มะรู้จำได้ปะ รู้สึกว่าผมจะไปใส่ไฟหรี่กันชนหลังอะ
    เห็นรถ พี่ แล้ว ชอบมากมาย จำได้ตอนนั้นใส่ ลิ้นเคฟล่า อยู่ อะ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    พี่ เข้าไปอู่ วันไหน บ้างอะครับ ว่าง ๆ จะได้แวะเข้าไป พูดคุย บ้างครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

12. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    แหม ของพี่กุ้งก็แรงใช่ย่อยนะครับ อิอิ

13. ari

670
    185
    0
    ไปเกือบทุกวันครับ ช่วงเย็นๆ หรือถ้าเจอแน่ๆก็วันเสาร์ครับ ว่างๆก็เข้ามาคุยเล่น ยินดีต้อนรับครับ:)

14. woodymufc

188
    1
    0
    โห้......เก็บซะสวยเลยสงสัยต้องไปใช้บริการซะแล้ว ห้องเครื่องผมรกมากๆ

15. SPEED R

473
    4
    0
    หวัดดี คุณวุธ ขับรถมาไกลหน่อย เเต่รับรองไม่ผิดหวังจ้า ไม่รู้จำผมได้ป่ะเนี่ย
    ถ้ามาไม่ถูกโพสต์ มาถามทางผมได้ ผมเคยไปติดคอยล์ MSD เก็บงานได้เรียบร้อยดีคับ

16. NT.SHOP

523
    1
    0
    ได้ครับ พี่แจง ว่าง ๆ จะเข้าไปนะ ครับ..
    EG เพื่อนผม ก็ ไปวางที่นั่น แหละครับ (EG วาง K20 Auto ) อะคับ
    รู้สึกว่า ตอนนี้น่าจะยกไปทำสี อยู่ มั้ง ครับ
    แล้ว จะเข้าไปคุยด้วย ครับผม

17. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    ค่าเสียหายกี่บาท อ่ะครับ อิอิ อยากรู้ราคา

18. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าจะมีใคร DIY มั่งนะ อยากดูครับ

19. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    โห...พี่แจงเปลี่ยนสีห้องเคื่องอีกแล้ว....

20. woodymufc

188
    1
    0

ครับ จำได้ครับ แต่พอดีจะเอารถไปทำสีก็เลยคุยกับช่างสีเค้าจะรื้อเครื่องออกมาพ่นสีแล้วจะเก็บสายไฟให้ใหม่ด้วยครับ

ถ้าไม่สวยยังไงเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีครับ

21. SPEED R

473
    4
    0
    คุณวุธ ทำสีอะไรคับ ขาว Type R , Y56 , หรือ SPOON ขอให้สวยๆนะคราบบบ ขอบคุณที่จำกันได้เน้อ

22. ไปได้เลยครับ พี่แจงอยู่ตลอด...อิอิ

23. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถ้าไม่เปลี่ยนเป็น power ไฟฟ้า มันจะสวยไหมหนอ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้