รบกวนถามคนที่ใช้คูเป้สีดำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย samae14, 10 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    คือว่ารถผมที่เพิ่งซื้อมามันเป็นสีดำน่ะครับ ในเล่มทะเบียนก็ดำ แต่พอมาดูดีๆ มันดันเป็นมิดไนท์บูลที่เข้มจนเกือบดำน่ะครับ ไม่ทราบว่าสีเดิมมันเป็นแบบนี้หรือเปล่า ทราบเพียงแต่ว่าเจ้าของเดิมจับอาบน้ำมารอบคันแล้วครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สีดำโรงงาน จะมีเกล็ดน้ำเงินมาบ้างอยู่แล้วครับ แต่ดูยังไงก็สีดำนะครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ^
    ^
    ^

ตามพี่กอล์ฟ บอกอะครับ

4. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ไม่มีความรู้ครับ ตามเข้าไปแล้วกัน อิอิ

5. samae14

55
    0
    0
    จริงๆด้วยครับ เป็นสีดำที่มีเม็ดเมทัลลิคสีน้ำเงิน ขอบคุณทุกความเห็นครับ

6. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    สีเหมือนแจ๊สหรอคับเนี่ย?

ปล.แจ๊สที่ลุงกอล์ฟขับก็เคยเป็นดำเกล็ดน้ำเงินนะ แต่โดนเป๊ปจับทำโดเรม่อนเรียบร้อย อิอิ

7. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ของผมเอาไปทำสีดำใหม่
    แบบที่มีเกล็ดมุกม่วงๆแทน
    เวลาโดนแดดมันจะออกสีม่วงๆ ดูสวยดีครับ

8. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    ของผมมีแต่คราบ"ขี้นก"ที่ล้างยังไงก็ม่ายออก พี่ๆแนะนำด้วยครับ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ล้าง ขัดสี เคลือบบ่อยๆครับ สีดำดูแลยากครับ

10. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ตอนแรกก็คิดเหมือ จขกท. เหมือนกันคับว่ามันเอารถมาย้อมแมวหรือเปล่า เพราะเห็นเป็นเกล็ดน้ำเงิน -*-

11. samae14

55
    0
    0
    แหะ แหะ ผมไม่ได้คิดว่าเค้าย้อมแมวหรอกครับ รถยังบางทั้งคัน เพียงแต่เค้าดูแลดีไปหน่อย เป็นรอยนิดหน่อยก็จับอาบน้ำ เพียงแต่สงสัยไม่เพราะเคยเห็นดำเกล็ดน้ำเงินแบบนี้อ่ะครับ

12. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใช้น้ำยา เคลือบสี amway เคลือบ บ่อย มันจะขึ้นดำเงา เลย หุหุ

13. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ของผมก็เป็นครับ ทั้งน้ำเงิน ทั้งขนแมว สงสัยได้เวลาอาบน้ำแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้