.. เอ่ออ มีคนทักว่ารถผมมีเพื่อนมาเต็มคันเลย ครับ - -" (Update เลขทะเบียนออก 2 ตัวบน )..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 14 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    กลับมาบ้านที่ต่างจังหวัด เพิ่งทราบว่าเด็กแถวบ้านเค้ามีอาการเหมือนถูกวิญญาณเด็กเข้าอยู่บ่อยๆ มานานครับ

จะเป็นเวลาที่มีคนเยอะๆ ผมก็ไม่รู้ พอดีพี่ผมเพิ่งรู้เหมือนกัน เลยเข้าไปคุยเล่นๆได้สักพัก น้องเค้าก็บอกว่า

"พี่ๆ รถน้องพี่สีแดงอ่ะ พาเพื่อนมาเต็มคันเลยนะ"
    พี่ผมก็ถามว่าคันไหน (ผมมีสีแดงสองคัน)

"ทั้งสองคันนั่นแหล่ะ เพื่อนเต็มเลย พามากันเยอะเชียว"

(ส่วนคันอื่นในบ้าน น้องเค้าบอกว่าไม่มี แม้กระทั่งแม่ย่านาง!!)

- -"

เซ็งเลยครับ คันแดงเก่าผม อันนั้นผมทราบดีเพราะผมเอาหุ่นไปไว้ในรถ เฝ้ารถไว้
    (รถมีอะไหล่ที่ใช้จากรถที่เคยชนคนตายมาครับ รถก็ไปเจิมมาแล้วเรียบร้อยตั้งนานละ) เลยไม่คิดอะไร
    ส่วนคันแดงคันใหม่เพิ่งได้รถมาเดือนเดียวเองครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย มาทักกันซะแล้ว

แต่ก็ถามต่อนะครับ ว่าเป็นเพื่อนแบบไหน น้องเค้าก็บอกว่าเป็นเพื่อนดี มาช่วยดูแล

เหอๆ เซ็งเลยครับ สบายใจขึ้นแยะเลยทีนี้เวลาขับ -*-
    เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เคยเจออะไรแบบนี้กันบ้างมั๊ยครับเนี่ยะ

Update. หวยออกทะเบียน 88 สองตัวบนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2011
  2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งนะครับ เพราะก็พอมีเซ้นต์อยู่บ้าง

แต่เรื่องของเรื่องคือ มาทักกรุทำม้ายยยยยย

3. BoatE30

BoatE30 New Member Member

25
    0
    0
    ไม่เคยเจออะคับ เชื่อแต่ก๊ไม่รบหลู่ สาธุ แผ่เมตตาให้อะคับ ^^

4. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ไม่ลบหลู่ ไม่อยากรู้ แล้วก็ไม่อยากเจอครับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องถามคุณริว จิตสัมผัสแล้วครับ

6. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เล่ากันเที่ยงคื่นเนี้ยน่ะ..นั้งอยู่คนเดียวด้วย ...หุ..หุ ขนลุก ดีน่ะได้อ่านชื่อแขกตรงลายเซ็นของคุณ "PONG" กระทู้ 4 ช่วยไว้ ขำโคตรเลย

ส่วนตัวเวลา ทำบุญจะเอ่ยอุทิศสวนกุลให้ เจ้ากรรมนายเวร รวมทั้งผีญี่ปุ่น ที่เอาของเขามาขาย-ใช้ด้วย

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงครับ เอาไปออกรายการพี่ป๋องเลย แต่ก็ยังดีที่เป็นเพื่อนดี มาช่วยดูแลครับ ^^

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงครับ เอาไปออกรายการพี่ป๋องเลย แต่ก็ยังดีที่เป็นเพื่อนดี มาช่วยดูแลครับ ^^

9. DUKE_68

6,189
    129
    63

10. DUKE_68

6,189
    129
    63

11. ดีนะเป็นเพื่อนที่ดีมาดูแลรถ ไม่ไช่อยากให้เราไปอยู่ด้วย...อิอิ

12. ดีนะเป็นเพื่อนที่ดีมาดูแลรถ ไม่ไช่อยากให้เราไปอยู่ด้วย...อิอิ:)

13. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ทำบุญเผื่อเค้าบ้างครับ ของแบบนี้มองไม่เห็น แต่ถ้ามาโดนทักแบบนี้คงขนลุกแน่เลย

14. นั่นดิ!!!! มาทักทามมาย

15. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เอาน่า ไม่ได้ลบหลู่นะ แต่รถกรู ซื้อมา ไม่ได้โกงรึขโมยใครมา เมิงแค่มาอาศัยไปด้วย...

ถ้าไม่สบายใจก็ทำบุญอุทิศส่วนกุศล ให้เค้าซะ อย่าคิดไรมากเลย

16. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    สำหรับผมเปงคนที่กลัวผีขึ้นสมองเลยอะ
    ผมจะรีบบอกว่าอย่ามารบกวนผมเยย(ผมเกรงใจ)

17. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    สำหรับผมเปงคนที่กลัวผีขึ้นสมองเลยอะ
    ผมจะรีบบอกว่าอย่ามารบกวนผมเยย(ผมเกรงใจ)

18. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เอ้ทำไม โพสซ้ำ กัน หลายคน เลย เวปเปนไรหว่า

19. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้เค้าบ่อยเท่าที่เราจะทำได้ แล้วก้อดูแลรักษารถให้ดี แบบว่าวิญญาณเจ้าของรถอาจจะโอเคก็ได้นะคะ

เพราะโดยส่วนตัว เชื่อเรื่องแม่ย่านางรถ สิ่งศักดิสิทธิ์ที่คุ้มครองเราอยู่ทุกเวลาอ่าค่ะ ดูแลเค้า(รถ)ให้ดี สะอาดตลอดเวลา หาพวงมาลัยมาไหว้เค้า บำรุงรักษาให้เค้าดูหล่อ แล้วก้อ (ใครจะว่า บ้า ก็ได้นะ) เราชอบเล่าเรื่องทุกข์ใจให้รถฟังอ่าค่ะ แบบว่าระบายให้เค้ารับรู้ว่า วันนี้เราอาจจะเหม่อๆลอยๆๆ ยังไงก็ดูแลเราด้วย ก็ตั้งแต่ขับรถเป็นมาจะ 10 ปี ก็ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุๆใดๆทั้งสิ้นนะคะ ทั่งๆที่บางครั้งน่าจะไม่รอดแล้ว
    ปล. ความเชื่อของแฟงคนเดียวนะคะ

20. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    รถผม ขับแล้วดี แคล้วคลาดตลอด แต่ไม่รู้เป็นอะไร ซื้อพวกมาลัยคล้องรถ ทีไหนทีนั้น พังทุกที

ผมเลยงงๆ แต่โดยรวม ขับแล้วแคล้วคลาดปลอดภัย มันก็โอเคแล้วครับ

21. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ทักแบบนี้นี่ขับคนเดียวนี่วาบๆเลยนะครับเนี่ย หุหุ

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เบสๆ กูจะบอกว่า ไม่รู้นะ แต่กูเชื่อนะเรื่องแบบนี้

แต่ยังไงเมิงลองคุยกับอ้วนดูเว้ย อ้วนก็มี แถมคนใกล้ๆ ตัวเจอะบ่อย เซนต์แรงมาก ของจริง "เป็นผู้หญิง ไม่ชอบให้ตกปลา ไม่ชอบให้ขับรถซิ่ง ไม่ชอบให้คนด่า" คิดแล้วยังขนลุกเลยอะ

ระวังนะเว้ยขับคันแดงมีคนช่วยเข้าเกียร์ 555

23. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    มีคนหารค่าน้ำมันแล้วคับ ^^

24. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    แถวบ้านเรียกงานงอกคับอิอิ

25. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ก็ ยังหลอนอยู่ดี ถึงมาดีก็เหอะ ...... ถ้าเขาพลาด ให้เห็นขึ้นมาตอนขับกลางคืนละงานงอก

26. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    อยากรู้ครับว่าเป็นเพราะอะไรมีหลายคันเหมือนกันนะครับเเบบนี้เนี่ย

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไม่เชื่อแต่ไม่ลบหลู่ครับ....แต่ถ้าเค้ามาดีคอยคุ้มครองเราคงไม่เป็นไรมังครับ:)

28. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    เมื่อคืนขับตอนเกือบตีสี่คนเดียว ทางเปลี่ยวๆ โคตรเครียดเลยครับ

มองกระจกหลังทีอย่างเสียว

29. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18

ไม่รุ้เหมือนกันครับ แต่รุ้สึกว่าเค้าจะไม่ชอบ เวลาก่อนออกเดินทาง ผมจะไหว้รถทีนึง แล้วก็เคาะพวงมาลัยเบาๆ ก่อนออกเดินทางไกลครับ

ตอนซื้อมาไม่ได้คิดอะไร วันนั้นลองมาดูดวงเกี่ยวกับเลขทะเบียน ที่เค้าให้เอาๆมาบวกกันอะครับ บวกไปบวกมา ตกใจเลย

มันรวมกันเป็นเลขวันเกิดผมพอดี จิงๆแปลกใจตั้งแต่แรกแล้ว ตอนจะซื้อผมดูรถรุ่นนี้เป็นสิบๆคัน แต่ก็ไม่ได้

ไปเจอคันนี้ จอดอยู่ในซอกเล็ก อยู่ต่างจังหวัด อำเภอเล็กๆ ปักป้ายเล็กๆว่าขาย เลยไปไกลแล้วนะ ยังย้อนกลับไป

แล้วก็ได้มันมา ส่วนตัวเชื่อว่ามีอะไรมากับรถ แต่คิดว่าเค้ามาดี แล้วผมก็ค่อนข้างจิตแข็ง เลยอยู่กันอย่างสงบสุข

ผมก็บอกเค้าบ่อยๆ ว่าอยากได้อะไร มาบอกกันดีๆนะ ถ้าทำได้จะทำให้ ขอให้บอกดีๆ เท่านั้นเอง

ปล. ไอ้เบส มึงอย่าคิดมาก เค้ามาดี เชื่อกูดิ ทำบุญให้เค้าบ้าง

30. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เบส พี่ขอทะเบียนรถด้วย พรุ่งนี้มีเฮง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้