Evo3 วาล์วคด ลูกกร่อน เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AZUESHii, 24 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    Evo3 ลูกสูบกร่อน วาล์วคด เกิดจากสาเหตุใดบ้างคับ ((( รูปมาแล้วคับ )))
    ก่อนหน้านี้ขับปกติดีคับ แต่ยังซัดไม่ได้เพราะยังไม่ได้จูนใหม่คับ(เปลี่ยนโบ) แล้วเรื่องมีอยู่ว่า จอดทำเครื่องอยู่ แล้วโดนสายพานมันข้ามร่องคับ มันหย่อนอยู่แล้ว และพอตั้งกลับมาเหมือนเดิมแต่ยังสตาทไม่ติดคับ ต่อมาช่างมันก็ปรับตั้งไฟผมแก่มากกกก เปลี่ยนหัวเทียน ถึงจะสตาทติดคับ แล้วมันก็เอารถผมแอบไปซัดจนน้ำมันพุ่งออกฝาวาล์ว หัวลูกกร่อนเลยคับ ช่างบอกเหตุผลเพราะ ช่างเก่าทำมาไม่ดี(มันอ้าง)

พอผมบอกมันว่า เพราะตั้งไฟแก่ล่ะสิลูกสูบถึงกร่อนอ่ะ (น้ำมันก็ไม่ได้ปรับตาม)

มันตอบว่า ่่ ไม่เกี่ยวกัน ่่ อึ้งไปเลยคับ

ผมเลยอยากมาตั้งกระทู้ถามเส็ดแล้วไปเปิดให้มันดูจังเลยคับ
    ขอบคุนล่วงหน้าทุกคห.คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2011
  2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ลูกกร่อนน่าจะเขกรึเปล่าครับ

ส่วนวาวล์คด ตั้งสายถูกตามมาร์ครึเปล่า? ตอนสตาร์ทไม่มีเสียงดังในฝาเลยหรอ

3. AZUESHii

145
    5
    0
    ไม่มีเสียงแขกเลยคับ เปิดฝาดูสภาพแล้วคับ ไม่มีร่องรอยการแขกวาล์วกะหัวคับ

รูปตามมาพรุ่งนี้สายๆคับ หรือไม่ก็ในFbได้เลยคับ
    [email protected]

4. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    แสดงว่ามารค์สายพานไม่ตรงหรือเปล่าครับ

5. gearito

gearito New Member Member

11
    0
    0
    ลูกสูบกร่อนน่าจะมาจากไฟแก่เกินไป
    ส่วนวาล์วคดมาจากตั้งมาร์คสายพานไม่ตรง

6. AZUESHii

145
    5
    0
    ช่างอ้างว่า รถผมวาล์วคดมาตั้งแต่ข้ามร่องแล้ว แต่วันต่อมาหลังจากมันตั้งสายพานเส็ดมันยังแอบเอารถผมไปซัดทั้งที่ยังสดุดๆรอบสูงได้อยู่เลยเลย แล้ววันต่อมามันก็เอาไปซัดอีกจนนมค.ออกฝาแล้วดับไปเลยคับ

อยากถามว่า ถ้าวาล์วคดมันจะมีอาการบ่งบอกทันทีเลยไหมคับ

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ลูกกร่อนน่าจะมาจาก ไฟแก่ หรือไม่ก็ ส่วนผสมที่บางเกิน

ส่วนวาวล์คดน่าจะมาจากการกระโดดข้ามร่องของสายพานหรือตั้งมาร์คไม่ตรงครับ

8. gearito

11
    0
    0
    ผมก้ไม่เคยคดหรอกน้ะครับ แต่คนที่เค้าเคยคด

บ้างก้บอกว่าขับๆอยู่กดดับไปแล้วสตาร์ทไม่ติด บ้างก้บอกว่าเครื่องจะสั่นๆ

9. เปลี่ยนช่างเถอะครับ..ดูแล้วต่อไปทำไรไปอีกแล้วมีปัญหามันคงไม่รับผิดชอบหรอกครับ..

10. เห็นด้วยตามนี้ครับ

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ตั้งไฟแก่สุดๆแล้วเอารถไปชัดทั้งที่ไม่ได้จูน โฮ้วมายก็อดดดด เสียวแทน

12. AZUESHii

145
    5
    0
    ช่างแม่งฮ่าวจัด

13. รูปนี้รึเปล่าเพื่อน

14. gearito

11
    0
    0
    โคดเกียดเลยพวกช่างที่เอารถลูกค้าไปซัดเล่น

15. AZUESHii

145
    5
    0
    นี่แหละเพื่อน

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ช่างมั่ว รีบเปลี่ยนอู่เลยครับ

17. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    เอาใจช่วยให้ช่างรับผิดชอบครับ

18. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ลูกซิ่งแน่เลย หัวลูกเนียนๆสวยๆแบบนี้ ยังกร่อน ถ้าลูกดาร์ด คงละลายไปนานแล้ว ว่าแต่ลูกขนาด 85 หรือ 86 มิลครับ :D

19. AZUESHii

145
    5
    0
    85 คับ

20. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    กร่อนตรงวาวล์ไอดี ทุกลูกสูบเลยรึเปล่า ดูจากภาพแล้ววาวล์คดน่าจะเพราะเจอเขกอย่างแรงส่วนผสมบางมากๆ ดูลูกสูบตรงวาวล์ไอเสียมันขาวเลย

21. AZUESHii

145
    5
    0
    สูบ4ลูกเดียวเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้