พี่ๆ มีปัญหาเรื่องการขึ้นลงของผู้โดยสารกันบ้างมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Dewzii, 22 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dewzii

Dewzii New Member Member

10
    0
    0
    พอดีว่าผมดู EK อยู่อ่ะครับ แต่พอดีวันนี้ไปดูรถมาเจอ SI อยู่คันนึงเลยแวะดู โดยส่วนตัวชอบมากครับ แต่ติดว่าที่บ้านอยากให้เอาเก๋ง 4 ประตู เพราะเวลาไปเที่ยวไหนจะชอบมีผู้โดยสารตอนหลังด้วยครับ ที่บ้านเค้ากลัวว่าจะอึดอัดเวลานั่ง เลยอยากจะถามพี่ๆว่า มีปัญหาในส่วนนี้กันหรือเปล่าครับ เพราะใจผมตอนนี้นึกถึง SI อยู่ตลอดเลยครับ เผื่อจะมีโอกาสได้ไปขับรถเที่ยวกับพวกพี่บ้างครับ ขอบคุณครับผม
    :):):)

2. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ลองเข้าไปนั้งดูสิครับ มันไม่อึดอัดเลย สองประตูสวยกว่าน๊า โชคดีครับ

3. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ไม่อึดอึดนะ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ข้างหลังมันกว้างพอๆ กับ Ek แหละ เบาะองศาเอนเยอะกว่าด้วยยยง้าบ

5. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    โดยส่วนตัวแล้ว ยังไม่เคยมีคนนั่งหลังคนไหนบ่นว่ามันแคบเลยอะ มีแต่พูดว่า เออ มันนั่งสบายดีแฮะ

แต่ถ้าวัดกันที่ความสะดวกในการขึ้นลง ยังงัยก้อ 4ประตูอยู่แล้วคับ

โชคดีคับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    นั่งสบาย แต่ขึ้นลงยากนิดนึง

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผม มีโรล์บาร ไข้วหลัง ยังขึ้นลง สะดวกเรย ครับ
    ลูกเมีย ไม่มีบ่น

8. Dewzii

10
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เป็นเช่นนั้นครับ

แล้วแต่คนครับ แม่ผมตอนแรกก็บ่น แต่หลังๆก็เฉยๆ

ถ้ากลัวมาก 4 ประตู ก็ดีกว่าครับ หมดปัญหา

10. wave za

wave za New Member Member

30
    0
    0
    โดนบ่นแรกๆเหมือนกันแต่ตอนนี้...หายแร่ะ...แต่เท่แน่นอนนน ปูเป้เนี่ย

11. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    พ่อแม่ ผม ชอบ นั่ง หลังคับบอก ก็ ไม่ อึดอัด แต่

ระวังตอนลงนะคับ เพราะจุด ยิด สาย เบลล์ มันจะ ขวาง มาด้าน

หน้า ถ้าไม่ระวัง เวลา ลง อาจจะ สะดุด ล้มได้คับ

พอดีแม่ผม เขา เดินแระ สะดุด ล้ม ทีนึงแร้ว

ทันใดนั้นเอง คับ คำแรกที่โดนด่า เลย กรุบอกเมิงแร้วให้ซื้อ 4 ประตู 555+

โชคดีคับ แต่ยังไงก็ 2 ประตูสวยกว่าคับ

12. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    นั่งสบาย แต่ขึ้นลงยาก แค่นั้นแหละครับ อิอิ

อยู่ที่ใจแว้ววว

13. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ถ้าคนนั่งหลัง สูงไม่เกิน180 ก็ไม่มีปัญหานะครับบบบบ

14. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เข้าออก ลำบากนิด แต่พอนั่งแล้ว สบายไม่มีใครบ่น

ข้างหลัง ผู้ชายนั่งได้สอง ผู้หญิงนั่งได้สี่ ฮ่าๆ

15. Dewzii

10
    0
    0
    ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ๆ ถ้าตอนหลังนั่งสบายจะได้เอาไปแย้งกับพ่อครับ 5555

16. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    อิจฉาๆๆๆๆ อิอิ

17. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เมิง ไม่มีเบาะหลังนิ โจ 5555

18. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    รถลุงนั่งหลังสบายจริงหรอคับ?
    ^O^

19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สมัยเมื่อนานมาแล้วนะ ไอ้น้องเอ้ย อิอิ

20. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    ส่วนตัวผมก็ยังไม่เจอคนบ่นน่ะ
    มีบ่นก็แต่เพื่อนไปคลำๆหาประตูหลังเวลาเมาบ่อยๆ 55+ ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

ข้อดีของการลงยากก็เวลาเอาญิ๋งขึ้นนี่แหละ พอขึ้นครบก็เอาเพืิ่่อนเรานั่งหน้าซะ
    หมดสิทธิ์ลง... ต้องไปด้วยกันน่ะจ๊ะ อิอิ

21. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    ถ้ามีคนนั่งเบาะหลังทุกวัน ก็คงเซ็งๆอะครับ
    แต่ถ้าขับคนเดียว หรือไปรับแฟน(ทีละคน)ก็ไม่มีปัญหาครับ :)
    คิดง่ายๆครับ ถ้าปีนึง 365 วัน มีคนมานั่งเบาะหลังของรถเราเกิน 100 วัน ก็อย่าเลยครับ

22. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ก็ให้มันนั่ง ไปแบบนั้นแหละ อิอิ

23. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ปรกติครับ ไม่ลำบากมากมายหรอก จัดเลยคับ

24. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    ลำบากเวลาขึ้น ลง แต่หล่อ เวลาขับ เกี่ยวกันไหมนี่

25. Dewzii

10
    0
    0
    ตอนนี้ราคา Si จะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับผม ที่ไปดูมามี 3 ปลายๆถึง 4 ต้นๆ เลยครับ ไม่รู้ว่าแพงป่าวครับ

26. G Type R

3,607
    99
    0
    3กลางๆก็มีเยอะนะครับ

27. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขึ้นแล้วก้ลง เอ้า ขึ้นแล้วก้ลง ออกแล้วก้เข้า แล้วก้เข้าแล้วก้ออก ตึ่งๆๆๆๆ 5555555

ขึ้นลงสบายงับๆๆๆ ^_______________^

28. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ไม่รู้อะข้างหลังไม่ให้ใครขึ้นเลย รื้อเบาะ ทำสี ใส่ Harness Bar เรียบร้อย555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้