หาข้อมูลหน่อยครับเกี่ยวกับ B18CR

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย snoopyba, 26 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snoopyba

snoopyba New Member Member

12
    0
    0
    รถผมเดิมๆทุกอย่างเลยกำลังจะวาง B18CR 96 อยากทราบว่าถ้าวางแล้วใช้ท่อเดิมและโช๊คเดิมได้ไหมครับ
    หรือมีแนวทางประหยัดอะไรแนะนำไหมครับเช่นเอาโช๊ค ek9 มาใส่ไปก่อนได้ไหม
    เพราะว่าเงินก้อนนี้คงหมดไปกับค่าเครื่องและค่าวาง+เปลี่ยนสานพานไทม์มิ่งและลูกรอก+ของเหลวต่างๆ
    อีกหลายเดือนถึงจะมีเงินซื้อโช๊คดีๆและเบรค H22A มาใส่

2. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    แล้วไม่ยกแพ มาล่ะครับ อย่างน้อยก้อได้เบรค b18 คู่หน้าก้อได้โช๊ค b18 ด้วย อย่างน้อยๆก้อดีกว่าเบรคเดิม โช๊คเดิม นะครับ

3. snoopyba

12
    0
    0
    เครื่องที่ได้มามีแค่ เครื่อง เกียร์ กล่อง สายไฟครับ แต่ถ้ามันใช้โช๊คกับเบรคของ B18CR ได้ เด๋วผมจะพยายามหามาใส่ครับ เพราะราคาน่าจะถูกกว่าของแต่ง (แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันใส่ได้ไหมเลยมาถามดูอะครับ)

4. Natracing

179
    0
    0
    ไม่แน่ใจเหมือนกันอ้ะ แต่ถ้าดุม ek9 ก้อใส่ได้เรย แต่ราคาก้อจี๊ด เหมือนกัน..

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    -ท่อยังไงก็ต้องทำครับ ไม่งั้นก็วิ่งไม่ออกแน่ ถ้าจะใช้ของเดิมไปก่อนก็ต้องทำท่ออ่อนเชื่อมเส้นกลาง ก็โดนค่าทำอยู่ดี พอจะไปทำตอนหลังก็ไปโดนอีก เพราะฉะนั้นก็ทำไปเลยอ่ะครับ สัก 2.2 ขึ้นไป (แต่2.2 จะดีที่สุดแล้ว) หาปลายสวยๆ ไส้ตรงจากยุ่น
    2.2 - 2.5 มาใส่หน้าตาก็แล้วแต่ชอบครับ
    -โช๊คยังพอมีเวลาเพราะไม่ขึ้นกับเครื่อง ประหยัดอยากเสี่ยงแต่ถูกก็ของเดิมอัดน้ำมัน หรือของ ek9 มาใส่ก็ต้องดูสภาพเพราะรถมันเก่าแล้ว ถ้าหากันโคลงของ type r ด้านหน้า มาใส่ช่วยได้ระดับนึงแบบรู้สึกได้เหมือนกันครับ

6. snoopyba

12
    0
    0
    ท่อทำทั้งเส้นราคาประมาณเท่าไรหรอครับ

แล้วโช๊คเอาของ B18CR มาใส่ มันจะใส่ได้ไหมครับ เพราะผมคิดว่าโช๊คของมันเองน่าจะเอาเครื่องมันอยู่ แหะๆ

7. Natracing

179
    0
    0
    โช๊คติด dc2 มาก้อ น่าจะใส่ได้ เฉพาะคู่หน้า คู่หลังใส่ไม่ได้..

8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    แพ มันใส่ร่วมกันได้ด้วยหรอครับ(ปีกนกบนล่าง แร็คพาวเวอร์ โครงเหล็กแพ)

9. เอาเงินไปทำอย่างอื่นให้มันพร้อมก่อนดีกว่าไหมครับ รถแรง แต่วิ่งแล้วย้วย สับเกียร์แล้วคอยจะแถเข้าเกาะกลาง ขันไม่มันหรอกครับ เผลอ ๆ จะพาลงข้างทางเอา

10. snoopyba

12
    0
    0
    อ่าครับผมวันนี้เอารถไปใส่ชุดเบรค H22A มาแล้วครับ โดนค่าเสียหายไป 7000 บาท

ต่อไปคงหาโช๊คดีๆใส่ ช่วงล่างพร้อมแล้วคงจะวางเครื่องอ่าครับ ขอบคุณมากครับ

11. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แร่ม

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เบรค H22A -------7,000

ไปทำที่ไหนมาครับ

13. snoopyba

12
    0
    0
    อู่ของเพื่อนพี่ครับและก็เป็นเชียงกงย่อมๆด้วยครับ

14. RTNET@EK

933
    122
    43
    กาญจะบอกว่าแพงไปล่ะสิ

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้น

16. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ราคา 7000 นี่แพงเอาเรื่องครับ (แต่ก็ไม่รู้ว่ามีค่ารัยบ้าง เซาะร่อง เจียรจาน เปลี่ยนผ้าเบรค เปลี่ยนอุปกรณ์ชุดคาลิปเปอร์ใหม่หรือป่าว)
    ส่วนโช็ค ไม่ทราบว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ เพื่อนๆ จะได้ช่วยแนะนำกันได้ครับ

17. snoopyba

12
    0
    0
    7000 บาทนี่ได้ของครบพร้อมแปลงใส่ให้เรียบร้อยครับ

จานเจียให้+เซาะร่อง 6 ร่องครับ ผ้าเบรคเขาก็เลือกอันที่ยังหนาๆให้

ส่วนโช๊ค พูดตรงๆ ถ้าวาง B18CR ไปคงไม่เหลืองบเลยครับตอนนี้ ไม่รู้ว่าใช้ของเดิม B18CR ได้ไหมครับ แก้ขัดไปก่อน

ถ้ามีเงินกะว่าจะซื้อเทอิน ss มาใส่ครับ

18. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    H22A รวมแปลงมันไม่น่าถึง 7000 นะครับ ><"

19. blue63

111
    10
    0
    ลองหาโช็ค ek 9 มาใส่แก้ขัดไปก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยเก็บเงินซื้อโช็คที่ตรงกับความต้องการของคุณมาใส่ครับ ส่วนโช็คที่มากับ b18cr ใส่ได้แค่คู่หน้าครับ ถ้าอยากใส่ครบต้องเปลี่ยนปีกนกหลังครับ ถึงจะใส่ได้ ลองคำนวณค่าใช้จ่ายดูครับว่ามันลงตัวตรงไหน

20. musachi

2,336
    264
    0
    เอางี๊ ดีกว่าครับ คุณ Snoopyba

ตอนนี้ีวางงบของการวางเครื่องไว้เท่าไหร่ครับจะแนะนำได้

เพราะถ้าวางที่อู่ที่ทำ เบรค H22A ให้คุณเนี่ย

ผมว่าราคามันแปลกๆนะ

21. snoopyba

12
    0
    0
    ตอนนี้ผมมีเงินทั้งเนื้อทั้งตัวเลย 90000 บาท ครับ

ส่วนเบรค H22A ทำกันมาราคาเท่าไรหรอครับ T_T

22. musachi

2,336
    264
    0
    งบ 90,000 ไม่ใช่น้อยนะครับ

แต่สำหรับการวาง B18CR96 ก้อคงจะหมดทั้งก้อน

แถมไม่มีงบสำหรับการเปลี่ยนสายพานราวลิ้น เปลี่ยนถ่ายของเหลว

และอะไหล่จุกจิก+ค่าทำท่อ+ค่าทำแอร์

ถ้าผมมีงบ 90,000 และ รถเดิมๆ 1 คัน

ผมเลือก ที่จะเปลี่ยนล้อแม๊กก๊อบRota น้ำหนักเบา ลายซิ่งๆ 15,000

ยางเหนียวๆ 4 เส้น 15,000

โช๊คซิ่ง + ค้ำหน้า-หลัง งบไม่เกิน 33,000

ไล่ทำบูช+ลูกหมาก (ไม่ก้อ ยูริเทนทั้งคัน) 10,000

ที่เหลือ ไล่ โอเวอร์ฮอน เครื่องแคมเดี่ยว ชนเกียร์ธรรมดา+ครัชทองแดง

คอยล์โร ปั๊มเจ ลิ้น B16 17,000

น่าจะขับมันส์กว่าครับ สำหรับความเห็นส่วนตัวผม

แต่ถ้าชอบแรงๆ จัด ตามที่ฝันไปเลยครับ

23. snoopyba

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่ musachi

พอดีผมไปขับ B18CR ของเพื่อนใน 3D มาแบบว่ามันสุดยอดมากเลยอยากวางบ้างหนะครับ

แต่คงต้องเก็บตังต่อไปเพราะงบแค่นี้คงไม่พอ T_T

24. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถ้าอยากวางเครื่อง b18cr วางได้ครับ แต่ ที่เหลือ อื่นๆ โช๊คเบรคล้อ คงต้องค่อยๆ ตามเก็บๆ เอา

ถ้าเอาวิ่งระดับนึง คง แน่นำ วางแค่ b18c ฝาดำ จะได้ เก็บส่วนอื่นๆไปได้ด้วย

แต่ถ้า ต้องการครบๆเนียนๆกับ b18cr คงต้อง เก็บตังรอกันต่อไปครับ

25. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    เบรค H22A ผมใส่มา ประมาณ 3500 อะครับ

26. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0

ทำแคมเดี่ยวก็ มันส์ ดีนะคับ....

27. blue63

111
    10
    0
    ต้องถามใจตัวเองละครับว่าอยากได้แบบไหน

28. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    ตัวจิงเรื่องB18CRมาตอบเองเลยคับ ไปไหนมาหว่าดึกดื่นไม่หลับไม่นอน เหอๆๆ

คิดถึงนะพี่ชาย....

29. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    สมันผมนะผมไล่จากช่วงล่าง มาก่อนส่วนเรื่องแรงเอาไว้ทำหลังๆครับ

30. RTNET@EK

933
    122
    43
    ตาม สโลแกน แคมเดี่ยวก็เสียวได้เปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้