กรองเปลือย กะ กรองกล่องเเบบเดิม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 21 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    คือตอนนี้กรองกล่องเเบบเดิม ขาล๊อคมันหักไปข้างนึงคับ
    เลยต้องโมโดยการใช้น๊อตขันยึดลงไปข้างนึง ก็โอเคใช้ได้
    ลองมาคิดอีกทีก็อยากใส่กรองเปลือย เห็นกรองเปลือยในรถคุณเเจงสวยดี
    เลยอยากใส่บ้าง ของผมเกียร์ ออโต้ B18B สายหัวเทียน NGK คอยล์จุดระเบิด MSD ทำท่อทั้งเส้น ยกเว้น เฮดเดิม
    มันจะวิ่งดีกว่าเดิม หรือ เท่าเดิม หรือ เเย่กว่าเดิม เคยได้ยินว่าอากาศร้อนมีผลกับกรองเปลือยมาก ทำให้วิ่งไม่ออก
    เนื่องจากความหนาเเน่นของอากาศร้อนมีน้อย ทำให้รถไม่มีกำลังเท่าที่ควร กูรูเเนะนำด้วยคับ

2. ถ้าใช้รถเป็นประจำทุกวันเพื่อไป-กลับ บ้านที่ทำงานใน กทม. ไม่แนะนำให้ใช้กรองเปลือย
    เพราะมันกรองฝุ่นได้ไม่ดีเท่ากับกรองธรรมดา ซึ่งจะทำให้ลิ้นปีผีเสื้อและตัวอุ่นรอบเดินเบา
    สกปรกง่ายเป็นสาเหตุทำให้รอบเดินเบาแกว่ง ส่วนเรื่องแรงม้าที่เพิ่มขึ้นมันแค่นิดๆ หน่อยๆ
    เอง ไม่ได้ต่างอะไรกันมากมาย

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เกียร์ออโต้ อย่าใส่กรองเปลือยเลย

ถ้าจะใส่ก้อใส่กรองถาดแทนไส้กรองเดิม

4. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณ กูรู ทั้งสองท่าน ไม่เปลี่ยนเเล้วคับ

5. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    แย่ละ ของผมจัดกรองงูเหลือมมาแล้วอะ มีใครใช้ตัวนี้แล้วกั้นห้องบ้างครับ อยากกั้นบ้าง

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีกรอง K&N ใส่แทนกรองเดิม อยู่ ไม่ได้ใช้ ซื้อมาใช้ไม่ถึง 1000 โล สนใจถามได้นะครับ มีอันนึง

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แมนอย่าใส่เลยครับกรองงูเหลือม ถอดขายให้พี่ถูกๆดีกว่า 5555

8. INITIAL_D

207
    2
    0
    ของพี่กุ้งขั้นเทพกว่าผมเยอะครับ / แรงขึ้นขึ้นรึป่าวไม่ทราบครับ แต่เสียงเวลามันดูดตอนเทคเปิดนี่สิ ชอบๆๆ

9. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    กรองงูเหลือมมันเป็นแบบนี้ป่าวครับ

[​IMG] [​IMG]

10. INITIAL_D

207
    2
    0
    โอ้ว ของแท้ตรงรุ่นเลย ตัวเบ้อเริ่มเลย // ถามต่อหน่อยครับ มีกั้นห้องกรองบ้างครับ ควรหรือไม่ควรกั้น มีแหล่งแนะนำไหม

11. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ควรกั้นครับ อากาศร้อนจากหม้อน้ำจะได้ไม่ถูกดูดเข้ากรอง

ส่วนวัสดุ และสถานที่นั้น ก็แล้วแต่เลยครับ ทำเองก็ได้

เอากระดาษกล่อง มาตัดเป็นแบบก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยไปทาบตัดสแตนเลส หรือมีเนียม หรือจะพลาสติก

12. woodymufc

188
    1
    0
    ควรกั้นดีกว่าครับ ร้านท่อทั่วไปก็ทำได้ครับลองไปถามดู เค้าจะใช่แผ่นมิเนียมหรือสแตนเลสพับจะดูสวยกว่าครับ

แต่ถ้าตามภาพกรองงูเหลือมตรงรุ่นยิ่งควรกั้นห้องเลยครับเพราะเดี๋ยวมันเข้ามาในรถ 555555++

13. INITIAL_D

207
    2
    0
    รับทราบครับ เดี๋ยวคงหาที่ทำ // แต่ในรูปนี่น่ากลัวมาก ดีนะที่มันตายแล้ว

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0

รูปนี้น่าจะเป็นงูเหลือมกอง

15. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    อยากทราบราคา อะครับ มีชุดน้ำยาเคลือบ ด้วยหรือป่าวครบ
    รบกวน PM ก็ได้นะครับ เผื่อตัดสินใจแล้ว จะติดต่อกลับ ครับผม

16. SPEED R

473
    4
    0
    น่านๆ คุณวุธ เล่นมุขอีกเเล้ว กรองงูเหลืยมจิงซะด้วย 555.....ตกลงว่าใส่ดีหรือไม่ดี มีใครกั้นห้องเป็นเเบบสวยๆ
    ให้ดูเป็นเเนวทาง หรือจะให้ BEAR R จัดให้ดีกว่า เอ! เเต่ว่า auto เอาไงดีเนี่ย

17. ดูในรูปรถของผมด้านซ้ายมือสุด (หันหน้าเข้าหารถ) ไม่ทราบว่าพอใช้ได้ไหม
    ราคา 3,500 บาท เป็นสแตนเลส

18. ของผมทำเอง หมดไปห้าร้อยคร้าบ เป็นอลูมีเนียม

19. INITIAL_D

207
    2
    0
    สวยจังครับ แต่ผมทำเองไม่ได้อะครับ ขอเซฟรูปไปเป็นแนวทางแล้วกันครับ

20. INITIAL_D

207
    2
    0
    ถามอีกนิดครับ เวลาเปลี่ยนหรือเป่ากรองถอดยากไหม เห็นน็อตเพียบเลย แล้วถ้าเปลี่ยนกรอง มันขนาดกี่นิ้วครับ

21. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    เนียนมากๆ ไว้ลองทำเองมั๊ง... ว่าแต่ใช้ อลูมิเนียม กี่มิล ครับ..

22. ถอดไม่ยากครับ แค่ขันน๊อตด้านบนเปิดฝาออกก็ถอดกรองมาล้างได้แล้วครับ
    ตัวกล่องใช้อลูมีเนียม 2 มิล ส่วนตัวฝาใช้ 1 มิลครับ วาดแบบลงในกระดาษ
    ลูกฟูกแล้วเอาไปทาบกับห้องเครื่องให้พอดีก่อน จากนั้นค่อยตัดแบบจริง ด้าน
    ข้างยึดด้วย Rivet ส่วนตัวฝาใช้สกรูครับ

23. woodymufc

188
    1
    0
    สุดยอดเลยครับ ทำเองด้วย ของผมให้ที่ร้านทำมิเนียม 1000 บาทครับ

24. INITIAL_D

207
    2
    0
    แล้วถ้าให้ร้านทำให้ ควรเข้าร้านประเภทไหนครับ

25. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0

เด่วว่าจะลองทำบ้าง.. แต่ยังคิดอยู่ว่าจะใช้อะไรตัด+ดัด ดี

26. แหม คุณเต้ก้อ ผมเป็นช่างซะเมื่อไหร่ ไม่งั้นก็ทำเองไปแล้ว แต่กล่องมิเนียมที่ทำไว้เนียนจริงๆ ยอมรับ

27. sinlapachai

sinlapachai New Member Member

25
    0
    0
    กรอง K&N ขายไปยังคับ PM รูป พร้อมราคาให้ด้วยคับ

28. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ให้ร้านทำก็ดีครับ อลูมิเนียม ซื้อน้อยๆเค้าก็ขายราคาแพง

เอามาดัดเอง ดีไม่ดี บาดมือเป็นเรื่องอีก

ราคา 2-3 พัน เห็นสวยๆก็ทำร้านกันทั้งนั้น

29. ของผมใช้เครื่องครับ พอดีอุปกรณ์หาได้ใน work shop ที่ทำงาน

30. SPEED R

473
    4
    0
    รถคุณเต้สวยมากคับ เเต่ผมสงสัยว่ามันจะดูดอากาศจากไหน เพราะเคยเห็น เเต่เค้าปิดเฉพาะด้านข้าง
    หมายถึงตีกั้นห้องเเล้วยังเห็น กรองเปลือยอยู่ เเต่ของคุณเต้เล่นตีปิดหมดเลย ช่วยเเนะนำข้าผู้น้อยด้วย ครับอยากทำเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้