สตาทเครื่องตอนเช้า เบิ้ลเครื่องแล้วเครื่องดับ รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ฺBB_z, 5 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฺBB_z

ฺBB_z New Member Member

11
    0
    0
    ตามหัวข้อครับ สตาทเครื่องตอนเช้า แล้วเบิ้ลเครื่องแล้วเครื่องดับ หรือไม่ก็ พอขับไปแล้วเหยียบคลัชจะใส่เกียร์สองแล้วดับ เป้นแต่ตอนเช้า หรือตอนเครื่องเย็นอ่าครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตอนเครื่องเย็น ๆ สตาร์ทตอนเช้า รอบอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ

เหมือนตัววอร์มไม่ทำงานเลยอ่ะ รอบเลยต่ำ เพราะปกติ เครื่องเย็น รอบต้องดีดไปสูงสัก 1500 อ่ะครับ

ลองล้างดูก่อนก็ได้ครับ ที่แปะอยู่หลังคอไอดี

3. ฺBB_z

11
    0
    0
    รอบอยู่ที่700ครับ ตัววอร์มนี่ใช่ตัวเดียวกับEACVเปล่าครับ ขอบคุณครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใช่ครับ ถอดมาล้างดูครับ ถ้าไม่หาย ก็ลองหาตัวอื่นมาลองเปลี่ยนดูครับ เครื่องเย็นสนิท รอบต้องสัก 1500 อ่ะครับ วอร์มก่อน

ไม่งั้นก็ต้องวอร์มด้วยตัวเอง ติดเครื่องทิ้งไว้สัก ห้านาทีก่อน ค่อยออกเดินทางอ่ะครับ

5. ฺBB_z

11
    0
    0

ขอบคุณคร๊าาาาาาบ นึกว่าเป็นหนักกว่านั้น พรุ่งนี้ต้องลองถอดออกมาล้างซักหน่อย

6. ฺBB_z

11
    0
    0
    ล้างแล้ว อาการดีขึ้นแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

7. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    น่านไง มาไม่ทัน กุ้งตอบไปซะละ 555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้