พี่ครับช่วยด้วยครับรถเบาแล้วดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ตอนแรกก้อดีดีอยู่ อยู่ๆ เครื่องกระตุก หลังจากที่เติมน้ำมันรอบไหม โซฮอล 91 หลังจากนั้นมาจอดที่บ้าน

สตาร์ทดูเครื่องเดินเบาแล้วดับ เลยถอดคาร์บูมาล้าง เอาไปใส่ก้อเหมือนเดิม

เลยเอามาล้างแล้วซื้อประเก็นคาร์บูมาใส่ใหม่ ก้อเหมือนเดิม เลยตัดสินใจเอาน้ำมันออกแล้วก้อเติม 91 แทน

มันก้อเหมือนเดิม คิดว่าเป็นที่หัวเทียนผมติดเครื่องเร่งแล้วถอดสายหัวเเทียนออกมันก้อดีทุกหัว ผมจนปัญญาแล้ว

พี่ท่านไดเคยเจออาการแบบนี้บ้าง ช่วยวิเคราะห์ให้ผมหน่อย

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เข้ามาฟังด้วยคนครับ เจอปัญหาคลายกันเลยครับ

รถผมก็คาร์บูเหมือนกัน เดินเบาแล้วเครื่องสะดุด แต่ไม่ดับ เบาได้สุดแค่ประมาณ 900รอบ(รถสั่นแล้ว) แต่ถ้าน้อยกว่า900รอบ รถจะสั่นมากๆเลยครับ

ไม่รู้ว่าต้องจูนใหม่รึปล่าว แล้วค่าจูนนิแพงไหม ถ้าแพงผมอาจจะไม่ทำ เพราะว่ามีโครงการจะเปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่ ^_^

ยังไงรอพี่ๆมาช่วยตอบครับ ;)

3. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ไปซ่อมมาแล้วครับ เอาไปให้ช่างแถวบ้านซ่อม มา เขาบอกว่าล้างคาร์บูไม่มี เสียไป 100 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้