ยอดทำบุญ "LOVE JAPAN 2011" ระหว่าง SUZUKI SWIFT CLUB และ Evolution Thailand ครับ ได้ยอดรวมขณะนี้ทั้ง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 29 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทางชมรมขอขอบคุณพี่-น้อง สมาชิกชาว EvoTH ที่มาร่วมกิจกรรมของชมรมอย่างพร้อมเพียงครับ โดยยอดเงินบริจาคช่วยเหลือคนไทยที่ประสบภัยสึนามิในประเทศญี่ปุ่น
    ผ่านการจำหน่ายสติกเกอร์ "LOVE JAPAN 2011" ที่ติดหน้ารถสมาชิกทุกๆท่านเมื่อวานนี้
    ร่วมมือกัน 2 ชมรม ระหว่าง SUZUKI SWIFT CLUB และ Evolution Thailand ครับ
    ได้ยอดรวมขณะนี้ทั้งสิ้นเป็นเงิน 10,300 บาทครับ :cool:

ขอบพระคุณน้ำใจงามๆ ของเพื่อนๆชาว SUZUKI SWIFT CLUB และ Evolution Thailand ครับ

คาดว่าจะโอนเข้าบัญชีของกระทรวงการต่างประเทศได้ภายในวันนี้ครับ

ที่สำคัญต้องขอบคุณ คุณเต้ย เจ้าของอู่ONE MAKE RACE รามอินทรา19 ที่ลงทุนทำสติกเกอร์มาทำบุญ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายครับ ปรบมือๆๆ

สนใจสติกเกอร์ติดต่อ คุณเต้ย 086-384-4350 / 080-614-6111 อู่อยู่ริมถนนรามอินทรา ตรงกลางสามแยกปากซอยลาดปลาเค้าครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2011
  2. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ขอให้เพื่อนๆที่ร่วมทำบุญ จงประสบเเต่ความสุข ความเจริญ ครับ

3. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ขอให้คนไทยที่ประสบภัยได้กลับบ้าน ครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตกลง ยอดเงินทำบุญ 10,300 บาท เราจะบริจาคช่วยเหลือ คนไทย ผู้ประสบภัย ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ จ.ชิบะ ประเทศญี่ปุ่น
    โดยผมได้โทรศัพท์ สอบถาม ไปที่คุณยินดี ที่สำนักงาน หนังสือพิมพ์แนวหน้า
    ได้ข้อมูลว่า ยังมีคนไทยที่มาขอพักอาศัยที่วัดปากน้ำญี่ปุ่น ขณะนี้ขาดแคลน ผ้าห่ม น้ำดื่ม ผ้าอนามัย และเสื้อผ้า เป็นจำนวนมาก
    เนื่องจากช่วงนี้อากาศญี่ปุ่น หนาวจัดมาก ครับ

เราจะโอน เงินผ่านเข้าบัญชี ช่วยเหลือวัดปากน้ำภาษีเจริญ สาขาชิบะ
    โดย บริจาคผ่านทาง หนังสือพิมพ์แนวหน้า
    " ผู้ที่ต้องการจะร่วมบริจาคเงินสมทบทุนให้กับทาง วัดปากน้ำญี่ปุ่น สามารถติดต่อบริจาคผ่านทาง หนังสือพิมพ์แนวหน้า ที่บัญชีกระแสรายวัน ธนาคารกรุงเทพ สาขาหลักสี่ ชื่อบัญชี บริษัท หนังสือพิมพ์แนวหน้า จำกัด เลขที่บัญชี 189-3-003010 โทร.02-5212690 (คุณยินดี) และแฟกซ์ 02-5215674 โดยทางแนวหน้าจะมอบเงินบริจาคดังกล่าวผ่านทาง กฤษณ์ ศิรประภาศิริ ที่เคยอุปสมบทที่วัดปากน้ำญี่ปุ่น เพื่อส่งมอบให้กับทางวัดปากน้ำญี่ปุ่น ต่อไป "

รายละเอียดการขอรับบริจาคครับ
    http://www.naewna.com/news.asp?ID=253578

รายละเอียดการบริจาค
    1. โอนเงินตามหมายเลขบัญชี
    2. ส่งแฟ๊กซ์หลักฐานการโอนเงิน และ ติดต่อ คุณยินดี ที่หนังสือพิมพ์แนวหน้า พร้อมที่อยู่ผู้บริจาค
    3. ทางวัดปากน้ำภาษีเจริญ จะออกใบอนุโมทนาบัตรให้แก่ ผู้บริจาค เพื่อนำไปลดหย่อนภาษีครับ

5. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ร่วมด้วยช่วยกานนนน

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0

โอนเงินดำเนินการเรียบร้อยครับ

ส่วนการช่วยเหลือ พี่-น้อง ที่ประสบภัยทางภาคใต้ ทุกท่านสามารถร่วมบริจาคได้ตามช่องทางต่างๆครับ

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ขอบคุณเพื่อนชาว Swift มากครับ ที่ร่วมกันทำบุญในโอกาสนี้ครับ

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    หนังสือพิมพ์แนวหน้า
    จะประกาศรายนามชื่อผู้บริจาคตีพิมพ์ลงใน นสพ.แนวหน้า ฉบับวันพรุ่งนี้ หรือ วันถัดไปครับ
    ขออนุโมทนาบุญมายัง พี่-น้อง ชาวEvo TH และ SUZUKI SWIFT CLUB ทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้