ขอถามอีกข้อค้าบ... ซุ้มล้ออีโว II

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย zeeza, 11 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zeeza

zeeza New Member Member

10
    0
    0
    คือหลังจากที่ได้มีการจับแก้มอีโว กะกันชนหน้าอีโว 2 ยัดลงไปใน e-car ปรากฏว่า ล้อมันเหมือนจะอยู่ไม่กลางซุ้มล้ออ่ะคับ :(

ตามรูป

อยากรู้วิธีแก้คับ
    มีคนบอกว่าให้หาปีกนกอีโวมาใส่ ก็เลยเกิดคำถามต่อว่า.... :confused:
    ปีกนกของอีโวอะไร ของอีโว 1 2 หรือ 3 แล้วมันต่างกันยังงัย? ดูๆแล้วปีกนกอีโว 1 เหมือนของอีคาร์เด่ะเลย - -"
    แล้วผมเปลี่ยนแค่ปีกนกอีโวจะหายมั้ย หรือต้องเปลี่ยน คาน กับ แพ ที่ยึดปีกนกเป็นของอีโวด้วยป่าว
    ตกลงต้องทำงัยบ้างคับ มีใครแก้ปัญหานี้ได้บ้าง รบกวนด้วยครับ :)

ปล. ขอยืมรูปรถชาวบ้านมา แต่ปัญหาเดียวกัน

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    เปลี่ยนปีกนกเป็ฯของอีโวสามครับ แล้วล้อจะอยู๋ตรงกลางชุ้ม บวกกับ ปีกนกอีโวสาม เป็นเหล็กหล่อ ด้วย ครับ

3. zeeza

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ :D

4. bobby_dj

bobby_dj New Member Member

99
    0
    0
    .......................ได้ปีกนกแล้วอย่าลืมกันโคลงด้วยนะครับเพราะกันโคลงของe-car...มิสามารถใส่กับปีกนกของevoได้นะ
    :D

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ตามนั้นครับ มี สองบ๊อบมาช่วยกันตอบเลยนะ นี่

6. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    มันเริ่มลามแล้วละ............... ปีกนกอีโวสามเป็นเหล็กหล่อ..... ได้ตรงที่ ล้อจะเลื่อนมากลางซุ้มอีกนิดนึง.... ยืนออกมาด้านนอกอีกหน่อย (ไม่หุบ) แต่ต้องได้เหล็กกันโคลงมาด้วย ..... และชุดโช๊คจะต้องมีที่ยึดเหล็กกันโคลงด้วยน่ะครับ ซึ่งจุดยึดนี้ จะติดมากับชุดโช๊คของอีโวสามเท่านั้นครับ....... บางคนก็ เหอ เหอ ใช้ cable tied รัดเอาง่ายๆเลยละ

7. EvO 3B

EvO 3B New Member Member

7
    0
    0
    มีปีกนก evo4จะขายสนใจมั้ยคับ เป็นเหล็กหล่อเหมือนกับ evo3 เลยคับ ใส่

แล้วล้อจะเดินหน้ามาใกล้กับกันชนเหมือนกัน แล้วปีกนก evo4เนี่ยสามารถเอาไปแปลงใส่กับกันโคลงเดิม

e-car ได้ด้วยคับ (เพราะ evo4 จะย้ายจุดยึดเหล็กกันโคลงมาไว้ที่ปีกนกเหมือนเดิม แต่ evo 2-3 จะยึด

กันโคลงที่โช้คคับ) ขายไม่แพงคับแค่คู่ละ 3500 มีแค่คู่เดียวนะคับหมดแล้วหมดเลย

086 - 888 - 4229

8. jawa

jawa Guest

0
    0
    0
    แล้วปีกนกอีโว1ใส่แล้วล้อจะมากลาซุ้มหรือเปล่า

แล้วปีกนกอีโว1ใส่แล้วล้อจะมากลาซุ้มหรือเปล่า แล้วปีกนกอีโว 1 มันเหมือนกับ 1800 โบ หรือ อีคาร์ เปล่าอ่ะครับ ขอบคุณครับ

9. BOBBY_IN_LOVE!!

929
    6
    0
    ปีก นก อี โว หนึ่ง ใส่ แล้ว จะไม่อยู่ กลางชุ้มครับ ต้องของ อีโว สาม ครับ

10. jawa

jawa Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

11. zeeza

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ แต่ท่าทางจะลาม ไปเรื่อยๆเลยนะเนี่ย - -"

12. BOBBY_IN_LOVE!!

929
    6
    0
    ก็ ชื้อปีกนกอีโวสาม + เหล็กกันโครง มาอะครับ ก็ จบ แล้ว ครับ

13. zeeza

10
    0
    0
    หรือมันจะมีวิธีอื่นอีกป่าวคับ ???

เพราะมาคิดดู ถ้าจะทำให้ล้อกลางซุ้ม ก็ต้องไปยกปีกนกกะกันโคลงอีโว 3 มาใส่ เลย งง ว่าทำไมอีโว 1,2 มันจะทำยังงัยคับ ?

ขอถามอีกหน่อยคับ ว่าแก้มหน้าของอีโว 1 กับอีโว 2 มันก็มีโป่งแล้วใช่มั้ยคับ แบบนี้รถอีโว 1 แท้ๆ หรืออีโว 2 แท้ๆ ล้อหน้ามันก็จะไม่กลางซุ้มเหมือนกันใช่ป่ะ เพราะดูๆแล้ว อีโว 1 กับอีโว 2 พาร์ทต่างกันนิดเดียวเอง แล้วอีกอย่างเอง ณ ตอนนั้นอีโว 3 มันยังไม่ออกมาขายแน่ๆ อีโว 1 กะ 2 ออกมาก่อน ตั้งหลายปี

14. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    ผมเห็นพี่ตุ๋ยตอบว่า ให้เปลี่ยนมาใช้บูชยางของ super pro จะสามารถเลื่อนปรับตั้งให้ไปข้างหน้าได้ครับ..แล้วแต่การใส่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2007
  15. Kunyaza

Kunyaza New Member Member

2
    0
    0
    ขอโทษนะคับพี่เจ้าของกระทู้

อยากทราบว่าตอนนี้เข้าที่รึยังครับ
    สรุปต้องทำอะไรไปบ้าง

ราคาแพงไหม
    ขอบความกรุณาช่วยตอบด้วยนะคับ
    อยากรุ้บทสรุปอ่ะคับ

จะทำบ้างง ง ,,,, ^^

16. big Bird

big Bird New Member Member

23
    0
    0
    ใส่บูชปีกนกตัวหลังแบบเยื้องศูนย์ไปก่อนก็ได้ครับขยับมาได้พอสมควรเลย เหลืออะไหล่Evo3ใว้ให้คนใช้รถEvo3แท้ๆอย่างผมบ้างเหอะ ชักจะหาของยากขึ้นๆละ

17. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ปีกนก evo2-3เหมือนกันครับ

1ใช้ปีกนก โว2-3 +กันโครงของมัน
    2ใช้ปีกนกโว4 เปลี่ยนลูกหมากล่างมาใช้ของe-car
    3ใช้ปีกนกเดิม แต่ใช้บูชเยืองศูนย์ของ supper pro อย่างนี้ง่ายสุด แต่ราคาบูชไม่ถูกนะ คู่ละประมาณ 4000-5000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้