พี่ๆครับช่วยที รถผมB11กระจกหน้าเป็นรอยเงาๆม่วงๆเส้นๆเลยอะครับแก้ไขไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pop_b11, 13 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    ช่วยทีนะครับรถผมB11กระจกหน้าเป็นรอยเงาๆม่วงๆเป็นเส้นๆเลยครับ

ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยทีนะครับหรือว่ากระจกหน้าB11เบิกใหม่ยังพอหาได้หรือปล่าวครับ

ไงช่วยผมทีนะครับ

แล้วผมจะถามว่ารูปมันลงไงอะครับ

ขอบคุณครับ ถ้าผมวุ่นวายมากเกินขอโทษด้วยนะครับ

2. pop_b11

60
    2
    0
    ไม่มีคนมาช่วยผทเลยครับ

ไปไหนกันหมดแล้วครับ

3. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ใจเย็นๆครับพี่ครับ พี่ๆที่ทราบปัญหานี้อาจจะยังไม่ว่างเข้าเว็บจึงยังไม่เจอกระทู้นี้ ใจเย็นพี่ เค้าเข้ามาทราบปัญหานี้ตอบได้จะมีคนตอบทันทีครับ ใจเย็นๆครับ

4. pop_b11

60
    2
    0
    ครับผมขอบคุณครับ

ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมคนพิษณุโลกครับผม

5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    กันชนหน้าของอะไรคับ

6. pop_b11

60
    2
    0
    สเกิร์ตรอบคันหล่อใหม่หมดเลยครับ

ช่วยทีครับมีปัญหาที่กระจกหน้ามากมาย

ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แต่ถ้าเราไปนั่งในรถแล้ว ทำให้ให้มองถนนไม่ชัดหรือว่าลำบากเนี่ยอันตราย
    เดาว่าถ้าเกิดจากฟิล์มที่แปะกระจก ก็ต้องไปเปลี่ยนฟิล์มแล้วละครับ
    แต่ถ้าเป็นที่ตัวของกระจกเอง คงต้องไปถามร้านกระจกรถยนต์ดูครับ ว่าสามารถแก้ไขได้หรือต้องเปลี่ยน:D

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถผมเป็นตั้งแต่ป้ายแดงแล้วอ่ะครับ มันผิดปกติเหรอ
    เห็นเป็นกันแทบทุกคันเลยนะครับ ผมเคยเปลี่ยนไปรอบนึง ก็เป็นเหมือนเดิม

9. pop_b11

60
    2
    0
    ครับขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกคน

พอดีผมไม่ค่อยชอบอะครับ

แต่มันก็ยังใช้งานได้ปกติครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

10. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    น่าจะมีรูปประกอบนะครับ จะได้เห็นปัญหาแบบจะจะ แต่ที่ผมสังเกตรถผมก็เป็นนะ ยิ่งเวลาสะท้อนกับแสงแดดแล้วละก็ ชัดเปรี้ยก ไม่รู้ว่าจะตรงประเด็นหรือปล่าวนะครับ

11. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    มันเป็น reflex ช่วยตัดแสงมิใช่รึ ไม่ชัวร์ นะ

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    มันเป็นการช่วยตัดแสงของกระจกครับ

ถ้าใครเคยเรียนฟิสิกส์ ม ปลาย ก็จะทราบดีว่าแสงเดินทางเป็นคลื่น

ลักษณรอยเงาๆม่วงๆเส้นๆที่เห็นบนหน้ากระจกรถก็เพื่อกรองคลื่นแสงที่พุ่งเข้ามา (จากไฟหน้ารถที่สวนมา)นะครับ

เวลากระจกสะอาดๆ ยิ่งเห็นชัด เป็นเหมือนกันทุกคันครับ :D:D:D

13. pop_b11

60
    2
    0
    ไงขอบคุณมากๆนะครับพี่ๆทุกคน

พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกระจกอะครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมก็เป็นนะ ตอนแรกนึกว่าเปฌนฟิล์ม พอลอกออกติดใหม่ ก็ยังมีให้เห็น

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เป็นปกติของเนื้อกระจก Zone Tempered ครับ ไอ้ตรงรอยเส้นๆที่ว่านั่นคือช่วงห่างของตัวเนื้อกระจก

เวลาเกิดเหตุเเล้วมันแตก บริเวณนั้นจะเป็นเม็ดใหญ่กว่า ขอบรอบๆ เพื่อให้คนขับสามารถมองเห็นได้บ้าง

รถทุกคันที่ใช้กระจกแบบนี้ เป็นหมด เวลาจอดตากแดดลองดูบางมุมมอง จะเห็นครับ

16. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เป็นเรื่องปกติครับ ผมก็เป็นอ่ะ

17. aoolimited

aoolimited New Member Member

3
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ

18. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เป็นทุกคัน ยัน B14

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้