มีข้อสงสัยครับ ว่า เครื่อง B16A เทคใหญ่เดิมๆ วิ่งได้เท่าไหร่ ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย AozE, 26 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AozE

AozE New Member Member

35
    0
    0
    คือว่า เพื่อนผมขับ วีออส ตัว 08 เค้าบอกว่า เค้าไปทำ เฮดเดอร์มา สูตร วันเมกเรส อะไรของมันก็ไม่รุ้ แร้วก้อ อยากมา ลอง กะผม ซึ่ง รถผมซื้อมือสอง เมื่อปีที่แร้ว ไม่ได้ทำอะเกี่ยวกับเครื่องยนต์เรยครับ ผมก็ แข่ง ๆ ด้วยความที่ว่า อยากรุ้ว่า จะวิ่งได้แค่ไหน กดไป 180 วีออสตามไม่ทัน เรย งง ว่าเพื่อนผม โดนหลอกรึ้เปล่า หรือว่า เป็นที่ระบบ เครื่อง หรือว่าเจ้าของเก่า เค้าทำอะไรมา ?

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มาแอบ ดีใจ B16A แรงกว่า อิอิ

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    บอกเลี้ยววววววว ว่าแรง สวด สวด

4. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    แรงจัง แรงดี แรง-B

5. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    แรงกว่าอยู่แว้ววววว อิอิ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดูจากสเป็กโรงงาน Vios เครื่อง 1 NZ(ไม่โบนะ) มี 109 แรงม้า ส่วน B16A มี 160 ม้า ตามนี้ครับ อิอิ

7. AozE

35
    0
    0
    ฮ่าๆ เก่า แต่เก๋า ภูมิจัย กะรถคันแรกในชีวิต ยังผ่อนอยุ่เรย

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    แค่ซีซี ก็ไม่น่าแข่งด้วยแล้วงับ แพ้เสียหมาชนะเสมอตัว แต่ถ้าเจอวีออส ของพูนทอง การาจ ก็อย่าไปเล่นนะครับ คันนั้น K20 ยังร้อง

9. AozE

35
    0
    0
    ฮ่า ๆ ผมแข่งกะเพื่อนขำๆครับ เค้าเอารถไปทำมาเรยมาขอลองกะผม ผมไม่กล้าไปแข่งกะคันอื่นหรอกครับเดวแพ้ ^^

10. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    อยาก มีบี บ้างแร้ว

11. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    บีมันดีอย่างงี้นิเอง - -*

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ฺB16A เลข 58 ผมเกือบเดิมๆ ไม่รู้วิ่งเท่าไหร่ไม่รู้ครับ แค่ 180 ก็ยกแล้ว

13. AozE

35
    0
    0
    ฮ่า ๆ ผม ก็ ได้ 180 แร้วก็ ยก เหมือนกัน กลัว พัง

14. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    บี ซีรี หนุกดีงับ แต่รถผมไม่ค่อยวิ่งเลยหง่ะ

15. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ผมก้มีงับ บีบี 5555+

บล๊อค b แหล่มก่าอยุ่แร้นง๊าบ อิอิ

^_______^

16. AozE

35
    0
    0
    ว้ายยยย เขินเรย ครับ ฮ่า ๆ หลงคิดว่า เครื่อง ตัวเอง เป็น B16A แต่ที่ไหนได้ หลังจากที่ นั่งเร่น เปิดเวป ของคลับ คุ้ยไปคุ้ยมา จนถึง ได้รุ้ว่า เครื่องผม เป็น D16Y ถึงว่า ฝาสูบมันไม่เหมือนชาวบ้าน ฮ่า ๆ เขิน ๆ ทีนี้ เรยมีคำถาม ผุด ขึ้นมาในหัว เพียบบบบบ ๆๆๆ เรย โอ้ย ๆ ทีนี้ ก็ต้องมานั่ง หา ความรู้เพิ่มเติม ผมไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้ อยากจะศึกษาให้ถ่องแท้ ครับ ^^

17. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    เย้ย !!

D16y ทิ้งวีออส 08 ตามไม่ทันเลยหรอคับ - -*

18. AozE

35
    0
    0
    ฮ่า ๆ ไม่รุ้เหมือนกันครับ เมา ครับ วันนั้น คราวหน้า เค้ามาท้า คง ส่ายหน้า ฮ่า ๆ

19. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ง่ายๆครับ ถ่ายรูป เครื่องมาให้พวกเราดู ดีกว่า

20. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    d16y8 ผมได้แค่ 170 ก้อไม่ไปแล้วค้าบบบ T_T

21. AozE

35
    0
    0
    คร้าบโผ้มมม

22. AozE

35
    0
    0
    คร้าบบบโผ้มมมม เด๋วเอารูปมาให้ดู

23. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ใจถึงนะเนี่ย กล้าซัด กับ B16A TEC ใหญ่ เเต่ระวัง VIOS ผูกโบนะคับ รุ่น LIMITEDEIDITION มีเสียวคราบบบ

24. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    เม้ากันใหญ่เลยนะคับพวกบล็อค B น่าอิจฉาจิงๆ ^O^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:36:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:35:30 ----------

ช่ายแว้วคับ
    เป๊ปเคยโดนมาแทบร้อง T^T

25. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    คุยไรกัน B16 คุยด้ยคนอิอิ

26. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    B16A เเรงจิงคับเวลา เทคเปิด เเต่ต้องลากรอบสูงตลอดเวลา
    ทำให้เสียงเครื่อง เพราะเวลาเทคเปิด เเต่ VIOS ตัว LIMITEDEIDITION ผูกโบ เเรงเอาเรื่อง เวลา ติดบูสต์
    เพราะ TRD เป็นคนออกเเบบให้ ส่วนถ้าจาสวนได้ คงต้องทำเเคม กล่อง เเล้วขัดพอร์ต ไอดี ไดเสียใหม่ เเล้วถ้าเปลี่ยนลูกสูบ B16B ได้ ยิ่งดี
    เพราะเป็นลูกสูบหัวนูน กำลังอัดดีกว่า16A น่าจะสวนได้นะคับ
    ยังไงรอท่านอื่นมาตอบอีกทีก็ดีคับ

27. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    มันไม่ใช่แค่ออกแบบอะสิ ช่วงล่างยกมาทั้งชุดเลยมั้ง นั่งรถเพื่อนอยู่เกือบทุกวัน = ="

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้