งาน Madcow day@Bira + Meeting Party มุมอร่อย นาเกลือ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 4 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ได้คุยกับประธานโอ๋ เรื่องงานนี้ไว้บ้างเเล้วครับ เกี่ยวกับ งาน Madcow day@Bira

งานนี้จัดวันที่ 9 เมษายน 2011

เวลา 8.30 น. - 16.30 น. โดยประมาณ

งานนี้ทางพี่ ณัฐวุฒิ เจริญสุขะวัฒนะ เเละ พี่ อั๋น ศิราคุป เมทะนี เเจ้งมาว่าเเละขอเชิญชาว Evolution Thailand

การจัดงานในครั้งนี้ ไม่ได้เน้นเอารถเเรงๆมาเเข่งกัน เน้นความสุขบนสนามเเละการขับขี่เเบบปลอดภัย

เเข่งไป เล่นเกมส์ กันไป ประมาณนั้น ของรางวัลเยอะ พริตตี้สวยๆก็เเยะ ประมาณนั้นครับ

งานนี้พี่อั๋น ศิราคุป เเจ้งว่า ชาวขับสี่ ขับสองไปสนุกกันได้ครับ

เเละจะมีอยู่หนึ่งรุ่น ที่ทางสนามจะเตรียมรถไว้ให้ เอารถนั้นเเข่งเป็นกลุ่มด้วยครับ

รายระเอียด เยอะๆเดี่ยวผมเอามาลงเพิ่มให้ครับ

ครสนใจบ้างครับ รับรองสนุก มัน ฮา เเละได้ความรู้กลับบ้านด้วยครับ

สนใจลงชื่อได้นะครับ

เเล้ววันเสาร์ ไปเจอกัน สนาม พีระเซอร์กิต นะครับ

8.30 ลงทะเบียน ค่าใช้จ่าย คันละ 1000 บาทเองครับ

8.30 - 9.30 ลงซ้อมก่อนเเข่ง

9.30 เป็นต้นไป เริ่มเเข่ง รุ่นเเรกครับ

อยากให้ไปสนุกกันนะครับ กับกิจกรรม Motor Sport ดีๆเเบบนี้ ถ้าคุณเอารถไปวิ่งเองในสนาม ค่าใช้สนาม ก็ 2500 บาท ต่อครั้งเเล้วครับ

เเล้วเจอกันครับ

อุปกรณ์ความปลอดภัย ที่ควรเตรียมมาวันเเข่ง
    1) หมวกกันน๊อก
    2) ถุงมือ ( ถ้ามีครับ )

เอารายระเอียดมาเพิ่มให้ครับ

รุ่นที่ลงแข่งขัน แบ่งเป็นสามรุ่นหลักๆนะครับ

1.M7 แบ่งออกเป็นสามฮีท ฮีทแรก 5รอบ หลังจากนั้นจะทำการ reverse grid เพื่อสตาร์ทฮีทที่สองอีก5รอบ ฮีทสุดท้้าย reverse grid อีกครั้ง แต่วิ่งกัน7รอบ แล้วเอาผลทั้งสามฮีทมาคิดคะแนนครับ(ทุกตำแหน่งมีคะแนนหมด)

2.M77 อันนี้วิ่งกันแบบ ไปเป็นคู่ ทั้งหมด14รอบ ทุกคันที่วิ่งครบ7รอบแรก ต้องเข้ามาในพิทเพื่อทำการสลับตำแหน่งคนขับ(เช่นนายเอขับก่อน นายบีนั่งไปด้วย7รอบแล้วเข้ามาสลับกัน นายบีขับต่ออีก7รอบสุดท้าย นายเอไปนั่งแทน ระหว่างการสลับตำแหน่ง อาจจะมีกิจกรรมนิดๆหน่อยๆพอขำๆให้ทำก่อน

3.รุ่น M-challenge อันนี้แข่งเป็นทีมครับ เราจะมีรถกลางให้ทำการแข่งขัน
    แต่ขออนุญาติยังไม่เปิดเผยข้อมูลมากในตอนนี้ เดี๋ยวไม่ฮา แต่รับรองสนุกแน่

เน้นความสนุกสนาน สามัคคีครับ รถอะไรก็เอามาลงได้ แต่อย่าลืมหมวกกันน๊อค+รองเท้าแบบหุ้มส้นนะคร๊าบบบ เพื่้อความปลอดภัย

มีถ้วยรางวัล+ของที่ระทึกกลับบ้่านด้วยคร๊าบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2011
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมไปครับ สมาชิกท่านใดสนใจลงชื่อเลยครับ

3. nagoya

2,118
    3
    38
    ทางชลบุรี ไปทั้ง Gang

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อ่านแล้ว น้ำตาร่วง ไม่ต้องอะทิบาย ใครไปฝากใจไปด้วย

5. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    หุหุ น่าสนใจมากครับ
    ขอไปด้วยครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 เมษายน 2011
  6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สมาชิกที่ไป
    1. ผม
    2. พี่ต่าย
    3. เพื่อนๆกลุ่มอีโวชลบุรี ประมาณ 10 คัน
    4. มาร์ช
    5. พี่ยี๊
    6. น้องป๊อบ
    7. น้องเตย
    8. เบียร์

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    Sirakoop Medhanee
    รายละเอียด(แบบไม่ละเอียด)งาน Madcow day เสารที่9ครับผม ^^
    เริ่มลงทะเบียน8.00 ที่สนามพีระเซอร์กิต
    รุ่นที่ลงแข่งขัน แบ่งเป็นสามรุ่นหลักๆนะครับ
    1.M7 แบ่งออกเป็นสามฮีท ฮีทแรก 5รอบ หลังจากนั้นจะทำการ reverse grid เพื่อสตาร์ทฮีทที่สองอีก5รอบ
    ฮีทสุดท้าย reverse grid อีกครั้ง แต่วิ่งกัน7รอบ แล้วเอาผลท...ั้งสามฮีทมาคิดคะแนนครับ(ทุกตำแหน่งมีคะแนนหมด)
    2.M77 อันนี้วิ่งกันแบบ ไปเป็นคู่ ทั้งหมด14รอบ ทุกคันที่วิ่งครบ7รอบแรก ต้องเข้ามาในพิทเพื่อทำการสลับตำแหน่งคนขับ
    (เช่นนายเอขับก่อน นายบีนั่งไปด้วย7รอบแล้วเข้ามาสลับกัน นายบีขับต่ออีก7รอบสุดท้าย นายเอไปนั่งแทน
    ระหว่างการสลับตำแหน่ง อาจจะมีกิจกรรมนิดๆหน่อยๆพอขำๆให้ทำก่อน
    3.รุ่น M-challenge อันนี้แข่งเป็นทีมครับ เราจะมีรถกลางให้ทำการแข่งขัน
    แต่ขออนุญาติยังไม่เปิดเผยข้อมูลมากในตอนนี้ เดี๋ยวไม่ฮา แต่รับรองสนุกแน่

เน้นความสนุกสนาน สามัคคีครับ รถอะไรก็เอามาลงได้ แต่อย่าลืมหมวกกันน๊อค+รองเท้าแบบหุ้มส้นนะคร๊าบบบ เพื่อความปลอดภัย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:43:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:42:14 ----------

เน้น หมวกกันน็อค รองเท้าหุ้มส้น กับ กางเกงขายาวนะครับ สำคัญมาก

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไม่มีรถแข่งอะตอนนี้

9. nagoya

2,118
    3
    38
    เอารายระเอียดมาเพิ่มให้ครับ

1.M7 แบ่งออกเป็นสามฮีท ฮีทแรก 5รอบ หลังจากนั้นจะทำการ reverse grid เพื่อสตาร์ทฮีทที่สองอีก5รอบ ฮีทสุดท้้าย reverse grid อีกครั้ง แต่วิ่งกัน7รอบ แล้วเอาผลทั้งสามฮีทมาคิดคะแนนครับ(ทุกตำแหน่งมีคะแนนหมด)

2.M77 อันนี้วิ่งกันแบบ ไปเป็นคู่ ทั้งหมด14รอบ ทุกคันที่วิ่งครบ7รอบแรก ต้องเข้ามาในพิทเพื่อทำการสลับตำแหน่งคนขับ(เช่นนายเอขับก่อน นายบีนั่งไปด้วย7รอบแล้วเข้ามาสลับกัน นายบีขับต่ออีก7รอบสุดท้าย นายเอไปนั่งแทน ระหว่างการสลับตำแหน่ง อาจจะมีกิจกรรมนิดๆหน่อยๆพอขำๆให้ทำก่อน

เน้นความสนุกสนาน สามัคคีครับ รถอะไรก็เอามาลงได้ แต่อย่าลืมหมวกกันน๊อค+รองเท้าแบบหุ้มส้นนะคร๊าบบบ เพื่้อความปลอดภัย

มีถ้วยรางวัล+ของที่ระทึกกลับบ้่านด้วยคร๊าบบ

10. nagoya

2,118
    3
    38
    ใครจะสมัครรุ่น Skill Challenge อย่างเดียวก็ทีมละ 700 นะครับ (1 ทีมมี 7 คน)

11. deathscy

225
    1
    0
    ผมจะอยู่ทีมใครอ่ะครับ
    ขออยู่ด้วยครับ ตื่นเต้นอ่ะ

12. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไปด้วยครับ 2 คัน ก้วง+กอล์ฟ

13. nagoya

2,118
    3
    38
    สามเหลือง มาเเล้ว เเล้วเจอกันครับ

พี่โก๊ะก็มาด้วยมั้ง งานนี้เห็นบอก

14. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ไปด้วยครับ ขอลง
    M7 ลงเอง สู้ตาย
    M77 คู่กับตุ๋ยกระทิงแดง (จะทนนั่งตาตุ๋ยขับ 7 รอบไหวไม๊นี้)
    M Challenge ทีมผม 7 คนมี โอ พี่ตุ๋ย เพียว ก้อง น้าโม่ ตาบอย พี่หนึ่ง sss

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สมาชิกที่ไป
    1. ผม
    2. พี่ต่าย
    3. เพื่อนๆกลุ่มอีโวชลบุรี ประมาณ 10 คัน
    4. มาร์ช
    5. พี่ยี๊
    6. น้องป๊อบ
    7. น้องเตย
    8. เบียร์
    9. อ็อด
    10. โก้
    11. พี่ก้วง
    12. น้องกอลฟ์

ทาง Mitsusport
    1. พี่โอ
    2. พี่ตุ๋ย กระทิงแดง
    3. เพียว
    4. ก้อง
    5. พี่โม่
    ุ6. บอย
    7. พี่หนึ่งSSS

รุ่น M7 กับ M77 ฝั่ง Mitsusport น่ากลัวแห่ะงานนี้ ครองถ้วยนอนมาเลย
    ส่วนรุ่น M Challenge7 ต้องอาศัยดวงนะครับ อิอิ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    นัดเจอกัน ที่ปั๊ม ESSO ถนนบางนา-ตราด ขาออก ที่มี แมคโดนัลล์ ที่เดิมที่นัดกันประจำ
    ประมาณ บางนา-ตราด กม.4 ช่วงผ่านแยกตัดถนนศรีนครินทร์ ก่อนถึงม.ราม2(วงแหวนตะวันออก)
    เวลาซัก 6.30 น. สะดวกกันมั้ยครับ

หรือ จะต่างคนต่างไปกันเลย ไปเจอที่พีระ 8.30 น. เลย

17. nagoya

2,118
    3
    38
    ผมคงไปเจอเพื่อนๆที่สนามเลยครับ

เเล้วเจอกัน

เพื่อนๆ ที่ไม่เคยเข้าไปสนาม ผมเอาเเผนที่เข้าสนามมาให้ครับ

เวลาเข้าไปสนาม ให้เข้าด้านหลังนะครับ

รถท่านจะเข้าไปได้

ท่านใช้ถนนสาย 36 ( กระทิงลาย ระยอง )
    เมื่อผ่านหน้าสนามให้ชิดขวา ตามลูกศรเลยครับ เเล้วไม่ต้อง U turn นะครับ ให้สังเกตุ จะมีทางเข้าสนาม อยู่เยื้องๆจุดกลับรถครับ
    ท่านจะย้อนนิดนึง เเล้วเลี้ยวขวาเข้าสนามด้านหลังเลยครับ จากนั้นวิ่งมาที่ PIT Hall เลยนะครับ ตามลูกศรครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2011
  18. deathscy

225
    1
    0
    ครั้งแรกของผมเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

19. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
  20. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สมาชิกที่ไป
    1. ผม
    2. พี่ต่าย
    4. มาร์ช
    5. พี่ยี๊
    6. น้องป๊อบ
    7. น้องเตย
    8. เบียร์
    9. อ็อด
    10. โก้
    11. พี่ก้วง
    12. น้องกอลฟ์
    13. น้องป้าน
    14. คุณพ่อน้องป้าน

เห็นมีสมาชิกรุ่นใหญ่ หลายท่าน เช่น คุณพ่อน้องป้าน พี่โอ๋ใหญ่ ผม ค้างต่อคืนวันเสาร์ครับ
    ใครสนใจค้างต่อ เตรียมเสื้อผ้ามาครับ

21. nagoya

2,118
    3
    38
    วันเสาร์ มีปาร์ตี้ ชายหาดบางเเสน

ใครจะอยู่บ้าง นั่งกิน คุยกันชิวๆ

22. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    มีงานกลางคืน..ด้วย ?

23. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ผมคงไม่ค้างล่ะ ครับ ขอโทษด้วย

24. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เนื่องจากสมาชิกที่นัดหมายเดินทางพร้อมกันเช้าวันเสาร์มีจำนวนน้อย
    เนื่องจากประสงค์จะเดินทางล่วงหน้าในวันศุกร์ และเดินทางไปกันเองส่วนหนึ่ง
    ผมเลยว่าจะเดินทางไปตั้งแต่วันศุกร์ สมาชิกท่านอื่นๆมีความเห็นว่าอย่างไรครับ

หรือผมอาจจะรบกวนพี่ก้วง และ พี่โอ๋ใหญ่ ดูแลเพื่อนๆในเช้าวันเสาร์แทนครับ

25. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เดี๋ยววันนี้โทรนัดหมายกัน ครับ เบอร์ผม 081-9462940 อาจเปลี่ยนใจค้างคืนวันเสาร์แล้วถ้าเลิกกันดึก

26. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมไปวันเสาร์เช้าครับ

27. nagoya

2,118
    3
    38
    เย็น วันเสาร์ 9 เมษายน 2011 เจอกัน ร้านมุมอร่อย นาเกลือ นะครับเพื่อนๆ

หลังจากเเข่งรถที่พี่ระรายการ Madcow day@Bira เเล้ว

กลุ่ม AWD Chonburi ยินดีต้อนรับครับ

งานนี้ชาว Evolution , Subaru , Swift มากันเยอะครับ

เเล้วเจอกันครับ

ใครมาตอนค่ำๆ 19.00 น. ไปเจอเพื่อนๆได้ไป ปั๊ม ปตท เเยกอ่างศิลา เเล้วขับตามกันมานาเกลือครับ

รูปสถานที่ร้าน เเละจุดนักเจอครับ I รูปจากเมื่ออาทิตย์ก่อน ที่กลุ่ม AWD Chonburi Meeting กันทุกๆเสาร์

AWD Chonburi กลับมาเเล้ว กลุ่มใหญ่กว่าเดิม

28. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ผมไปเช้าวันเสาร์วิ่งมอเตอร์เวย์ครับ ถ้าใครต้องการเดินพร้อมกันเส้นนัดเจอกันจุดพักรถกลางทางมอเตอร์เวย์ 7.00 โมงกันไหม
    หรือโทรมานะครับ 081-8251800

29. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    อดครับ บวชอยู่

30. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อนุโมทนาบุญด้วยครับพระอาร์ท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้