เฮดเดอร์ ตกลงยังไงกันแน่ครับ ขอข้อมูลจากพี่ๆที่เคยใช้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 31 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ผมเคยใส่แล้วทีหนึ่งเป็นเฮดเดอร์สำเร็จรูปมาแล้วแบบ 4-2-1 แต่วิ่งไม่ได้ต่างจากเดิมเลยครับ ทั้งขับแบบปกติ และขับแบบผีไอร์ตั้น เซนน่าร์ เข้าสิง เลยถอดออก ราดมัน จุดไฟเผา และเอาไปปาใส่หน้าร้านขายแล้วครับ ตอนนี้ก็ใส่ของเดิมติดรถขับอยู่ครับ มันจึงเป็นที่มาของข้อสงสัยวันนี้ครับ

คือสืบเนื่องจากผมเก็บข้อมมูล และก็ศึกษาถึงการทำเฮดเดอร์ และวัตถุประสงค์ในการทำมาพักหนึ่งแล้วครับ ก็เคยมีพี่ๆเราท่านหนึ่งเคยแปะลิงค์ไว้ เป็นของเว็บหนึ่ง ที่แนะการโมระดับประถมไรนั่น ก็เป็นข้อมูลที่ดีครับ เพียงแต่ว่าข้อมูลเรื่องเฮดเดอร์นี้หลายๆสำนักไม่ตรงกันครับ

เช่น 4-2-1 บางเว็บก็บอกว่าได้ตีต้น-กลางเหมาะใช้ในเมือง แต่ หนังสือรถแต่งบางเล่มก็บอกว่าเหมาะกับปลายจัดๆไหลๆ ซึ่งขณะเดียวกันแบบ 4-1 ก็เป็นแบบเดียวกันครับ หลายสำนักบอกข้อมูลไม่ตรงกันครับ งงเป็นไก่ตาแตกเลยครับทีนี้ ก็เลยอยากจะถามว่า

1. เฮดเดอร์ทั้ง 4-2-1 และ 4-1 ที่พี่ๆเคยใช้กัน ให้คาแรคเตอร์แบบไหนบ้างครับ เช่น ตีต้น ตีนปลาย อะไรแบบนี้อ่ะครับ
    2. สเปคเครื่องยนต์มีผลต่อคาแรคเตอร์ของเฮดเดอร์ไหมครับ
    3. แล้วเฮดเดอร์ที่เหมาะสมกับเจ้าB11เครื่องE13เดิมๆเนี่ย ควรใช้แบบไหนดีครับ รถผมใช้แป๊ปเดิมติดรถถึงพักกลาง ออกจากพักกลางเป็น2นิ้วครับ แต่พอเข้าพักปลายไส้ตรง ปลายท่อผมวัดได้3นิ้วอ่ะครับ รูออก ผมควรไปเปลี่ยนไหมครับ เป็นผลมาจากร้านที่ผมไปใส่เฮดเดอร์มาเช่นกันครับ ถ้าต้องเปลี่ยน เดี๋ยวร้านมันจะได้เปลี่ยนกระจกหน้าร้านเป็นรอบที่สองแน่ ฮึ ฮึ

ท้ายสุดนี่ขอบคุณพี่ๆที่สละเวลาเข้ามาอ่านและตอบครับ
    ขอบคุณครับ

ปล. พี่ๆช่วยส่งกำลังใจให้ผู้ประสบภัยภาคใต้ตอนนี้ด้วยนะครับ ผมอยู่นครศรี ตอนนี้ในเมืองกลายเป็นบาดาลไปแล้ว

=="

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
  3. Excited Rider

576
    2
    18
    ของเค้าดีจริงๆ แต่ก็ยังเลือกไม่ถูกคร๊าบบบบบบบบบบบบบ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใช้งานทั่วไปรู้สึกแตกต่างน้อยมากกก

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ผมใส่อยู่ก็รู้สึกนะ เเต่คงไม่มากขนาดเห็นหน้า เห็นหลัง ครับ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใส่แล้ว รอบจะกวาด มาเร็ว กว่าเดิม

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: น้ำมัน อากาศ ไฟ ต้องไปด้วยกัน........... นะ
    ทำอะไรแค่อย่างเดียว มันไม่เกิด หรอกครับ.......... :eek:

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มันต้องเต็มระบบ เฮดมา ท่อทั้งเส้นก็ต้องมาด้วย ท่อเดิม ใส่เฮดไปก็เท่านั้น แทบไม่ต่างเลย

9. god army

3,198
    77
    0
    ถูกเลยครับน้า ผลจะเกิดก็ต่อเมื่อทำไปพร้อมๆกันครับ
    อาทิเช่น ข้างบนดูด ข้างล่างจับ อะไรเงี้ยรับรอง ลั่นๆแน่ๆ
    .
    .
    .
    .
    ข้างบนดูดคือ.......อากาศโล่งๆ
    ข้างล่างจับคือ......ครัชดีๆ
    ลั่นๆคือ เสียงท่อลั่นๆ
    อย่าคิดเป็นอื่นใดขอรับ

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    คุณพรี่ ก็ มาแนวนี้ตลอด อะ 555

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เข้าทางน้าเป้ เค้า

12. god army

3,198
    77
    0
    เรื่อง เฮดเหรอครับ ผมชอบๆครับ

13. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    เข้ามาศึกษาด้วยคน

ปล. เอาใจช่วยชาวภาคใต้ครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมของบริจาคอยู่ครับ จะลงใต้เช้าวันที่11 เอาของไปบริจาค ไครสนใจบริจาคฝากได้นะครับ 086-7837323 เป๊กครับ...ฝากของได้ที่บิ๊กซีแจ้งวัฒนะ ก่อน4โมงเย็น / บิ๊กซีเพชรเกษม หลัง6โมงเย็นครับ

14. Excited Rider

576
    2
    18
    ดูดๆ จับๆ ลั่นๆ โอ๊ย ผมช๊อบ ชอบ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

=="

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: YiG YiG เลยครับ........ เสียงจะหวาน......... อิอิ:eek:

16. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เห็น การ ตอบ กระทู้

ก็ เห็น หน้า คุณ เป้

กับ พรี่ โตร้ง ลอย มา เลยนะนั่น

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    หน้าพรี่เปร้ ผมพอนึกออก.......... แต่หน้าคุณ เนี่ย........... ผมนึกไม่ออก อ่ะ........:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้