Helo อยากติด bo

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย teekong, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teekong

teekong New Member Member

40
    1
    0
    ฮีโร่ผมจะติดโบกะเค้าบ้าง เทอร์โบเป็นรุ่น Td04L ใส่ได้ไหมกับรถผม เครื่องเดิมปัญหาก็คือใส่ไปแแล้วมีผลดี-ผลเสียอย่างไร
    กับตัวโบที่ผมจะใส่ลงไปคือผมนัดที่ร้านติดตั้งไว้แล้วตอนสิ้นเดือนนี้แต่แต่ยังไม่ได้การันตี ถ้าดีหรือไม่ดีจะได้เปลี่ยนใจทันขอคำตอบ
    ด้วยครับ คือไม่เน้นซิ่งเอาไว้ใช้งาน:p

2. ผมว่า 04l กำลังดีครับ มาไวดี ใช้งานง่าย ราคาก็ไม่แรง อะครับ เดี๋ยวรอเซียนตอบต่อละกัน

3. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ดุนให้นะครับ

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ดันให้อีกทีครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตามมาดูครับ

6. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ดันไปคับ ของแรงๆ ขับสนุก...

7. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    แรงดีครับ ปั้มทำที่ไหน ข้อเสียก้อระวังความร้อน หม้อน้ำต้องระบายดี วาล์วน้ำนี่ตัวสำคัญ อินเตอร์อย่าลืมใส่นะครับ 04วิ่งมัน ครับ ต้องใส่เกตแยกแระเสียงจะมัน สุดๆ มีระวังเรื่องเดียวเลยครับ ความร้อน เพราะผมใส่แล้วฝามันแตกอ่ะคับ แต่ก้อวิ่งได้นะครับ วิ่งมันมากๆครับ สุดท้าย ผมเลยถอดวาล์วน้ำออกเลยครับ ความร้อน ไม่เคยเกินครึ่งเลยทุกวันนี้ยังไม่มีปัญหาเลยครับ เขาเดิมผมมีนะครับ ของ hero bo ตัวนอกอ่ะครับ ติดมากะฝาครับ (แอบขายของนอกกาทู้ ซื้อขาย) ขอให้แรงอย่างที่นึกไว้นะครับ

8. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตอนนี้เครื่องยนต์ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาหรือเปล่า โบใส่ได้แต่ไม่ต้องปรับบูสเพิ่มครับ ช่วงล่าง เบรค ต้องทำให้ดีนะครับ

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อัพให้คับ ตาม ๆ เซียน ๆ ว่าเลยคับ

10. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ไทเกอร์เขียว 04 ไม่มาตอบมั่งหว่า....................อิอิ

11. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    พังหรือไม่พังมันอยุ่เราใช้อ่ะครับ คอยตรวจเช็คน้ำมันเครื่องอย่าให้ขาด น้ำในหม้อน้ำอย่าให้พร่อง อย่าเหยีบแช่นาน ติดเกจ์วัดความร้อนไว้คอยดูเรื่องความร้อน ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาหรอกครับ ขอให้แรงสมใจนะครับน้องตี๋

12. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ตามเซียนว่า เลยคับ ระวังความร้อน อย่างเดว .....โบ Hitachi ......ก้อทนนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้