สอบถามเรื่องซีลข้อเหวียงครับผู้รู้รบกวนแนะนำที

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย screenart, 17 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. screenart

screenart New Member Member

5
    0
    0
    นำ้ำมันรั่วตรงเพลาข้อเหวียง ไหล ตลอดเวลาติดเครื่องเนือ่งจากรถจมนำ้ไปครึ่งคัน ไม่ทราบว่าถ้าเปลียนซีลเองต้องถอดตรงไหนแล้วเปลียนยากไหม
    พอดีทำเสร็จหมดแล้วพอขับออกไปวิ่งกลับมาดันรั่ว ไปร้านก็กัวเสียตังเยอะ แนะนำทีครับ ว่าถ้าเปลียนเองเปลียนยากไหมแล้วถ้าไปร้านประมาณเท่าไหร่
    รบกวนผูั้รู้ตอบทีครับ:cry::cry::cry::cry::cry:

2. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ก็ไม่มีอะไรมาก ถ้าเครื่องมือพร้อม
    ถอดสายพานออก
    ขันน็อตโมเล่หน้าเครื่องออก (บล็อคเบอร์ 27)
    แล้วเอาโมเล่ออก
    งัดซีลออก
    ทำความสะอาด บ่าซีล
    เอาซีลตัวใหม่ใส่ ทากาวที่ขอบซีลด้วย
    เอาโมเล่ใส่
    ขันน็อต เสร็จแล้วครับ
    ผมว่าถ้าไม่มีบล็อคลม ก็ไปหาช่างดีกว่าครับ ไม่กี่บาทหรอก เพราะน็อตโมเล่หน้า แน่นมาก ๆ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองดูนะครับ

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มันแน่นนะครับผม ถ้าเครื่องมือไม่พร้อมก็อย่าเสี่ยงเลยครับผม

6. screenart

screenart New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ:sad::sad::cry:

7. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    หายไวๆนะครับ"""""""":car:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้