[หาความรู้] Belt Simpson งานไต้หวัน กับ งานแท้ คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hizobea, 26 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hizobea

hizobea New Member Member

32
    1
    0
    พอดี เห็นตอนนี้ มี เบลท์ simpson งานไต้หวัน ราคา เกือบ ๆ ครึ่งหมื่น วางขายอยู่ครับ

และตัวผมเองก็ชอบแบรนด์นี้อยู่แล้ว เลยอยากรู้อะคับ ว่าของไต้หวัน กับของแท้ มันมีจุดไหนที่แตกต่างคับ

ปล. ตัวที่วางขาย ที่เป็น 6 จุด มีทั้ง 3 สีเลยอะคับ เทา แดง น้ำเงิน

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมไม่รู้ว่ามันจะต่างกันมากน้อยยังไงแค่ไหนเท่าไหร่

แต่ไอ้อะไรที่มันมีไว้เพื่อช่วยรักษาชีวิตเรานี่ ผมว่าใช้ของแท้ดีกว่านะครับ

3. เคยใช้อยู่สีดำอิอิหล่อมาก
    ซื้ออแบบตัวล๊อคดีกว่า แบบตะขอเกี่ยวไม่สวย
    เล่นของแท้ไปเลยครับ มือสองก็ได้สภาพสวยๆก็ไม่กี่ตัง

4. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    หลักๆ เลยจะต่างกันตรงเส้นใยที่นำมาถักอ่ะครับ ของแท้จะนุ่มกว่ามาก ไม่กระด้างอ่ะครับ ส่วนของเทียมจะหยาบกว่า

ส่วนที่สังเกตุง่ายๆ ก็คือ หัวล๊อค จะต่างกันมาก ของแท้จะเป็นคันโยกแข็งแรง ส่วนของเทียมจะเป็นลูกบิด ตามรูปด้านล่างเลยครับ

ลูกบิดของเทียม

ลูกบิดของแท้

5. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ของแท้มือสอง เหมือนรูปด้านล่าง ผมซื้อมาครึ่งหมื่นเหมือนกันคับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตัวผมเคยสั่งมือสองจากเมกามาขาย ขอยืนยันว่ารุ่น Platinum ของจริงผ้าก็แข็งครับ

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ผมก้อใช้ตัว Platinum สายสั้นอยู่คับผ้าก้อแข็งเหมือนกันนะคับ ..

ซื้อมาได้รัดไม่เกิน 5 ครั้งเลย อิอิ

8. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    รอดตายเพราะ simpson นี่ละครับ ใช้ของแท้ดีกว่าครับ

9. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ของแท้ไปเลย ครับ รัดแน่น+ปลดออกเร็วด้วยย

10. hizobea

hizobea New Member Member

32
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆ มากคับ

แล้ว sabelt ล่ะคับ อยากรุความต่างไต้หวันกะของแท้อะคับ

11. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0
    ส่วนตัวน่ะครับชอบรุ่นเก่าที่เป็นห่วงๆคล้องกันอ่ะครับ

12. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0

ขายไหมล่ะ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 03:13:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 03:13:44 ----------

ขายไหมล่ะ อิอิ

13. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    อยากถามเพื่อนที่ใช้ simpson สายสั้น (ยาว 55 นิ้ว) ว่า ยึดเบลท์ตรงจุดไหนกันอ่ะครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้