ขอปรึกษาเรื่องเปลี่ยนลูกหมากหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 2 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    คือผมอยากเปลี่ยนเองอะครับมันเปลี่ยนยากไหมครับ พอดีเห็นช่างบอกว่ามันยากกว่าของยี่ห้ออื่นๆอะครับ ยังไงๆขอความรู้ขอวิธีเปลี่ยนหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ:teeth::teeth::teeth:

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไม่ยากกว่ายี่ห้ออื่นหรอกครับ...ถ้ามี Hydrolic อัดออกจะง่าย
    แต่ถ้าไม่มีต้องออกแรงเคาะพอสมควรเลย...ให้ร้านเปลี่ยนง่ายกว่าครับ
    ลูกหมาก NV มีไม่กี่ตัวครับผมเคยเปลี่ยนทั้งคัน+บูช ไม่เกิน 6000 ไม่รวม Shock Up นะครับ
    ส่วนรายละเอียดอยู่ในกระทู้รวมราคาซ่อมด้านบน

3. physoko

216
    20
    0
    ขอบคุณนะครับ เห็นช่างเขาบอกว่ามันต้องถอดปีกนกออกด้วยใช่ปล่าวครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถึงถอดปีกนกก็ไม่ยากครับ NV เป็นปีกนกชั้นเดียวถอดน๊อตไม่กี่ตัวเอง
    มีบูช ตัวใหญ่ 1 ตัวเล็ก 1 ต่อข้างจะได้ดปลี่ยนด้วยเลย ไม่แพง

5. physoko

216
    20
    0
    เจ๋งเลยขอบคุณมากครับพอดีเครื่องมือมือเองครบเลยไม่อยากไปเสียค่าแรงให้ช่างมัน เรียกค่าแรงมา750บ.ทำเองดีกว่างี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้